Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows XP sp1 & sp2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows XP sp1 & sp2

เครื่องผมลง sp2 จอจะดับเองแต่เครื่องยังทำงานอยู่
    แต่ลง sp1 ไม่มีปัญหาอะไร
    จะทำยังไงครับเพราะว่าจำเป็นต้องใช้ sp2

เป้นที่แผ่นหรือป่าวคับ

Comment

ไดร์เว่อร์ที่แถมมากับแผ่นวินโดว์นั้นๆน่าจะมีปัญหาลองหา SP2 แผ่นอื่นมาลงดูนะครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
        ไดร์เว่อร์ที่แถมมากับแผ่นวินโดว์นั้นๆน่าจะมีปัญหาลองหา SP2 แผ่นอื่นมาลงดูนะครับ
        ช่ายเลยครับ ผมลองใช้มา 4-5 แผ่นแน่ะกว่าก็ได้แผ่นที่ถูกใจไร้ปัญหา แต่มีปัญหาอยากรบกวนก็คือ หากใช้ sp1 แล้วต้องการอัพเดทเป็น sp2 ต้องไปดาวน์โหลดได้ที่ไหนครับ (ไม่เอาที่เว็บไมโครซอฟท์นะครับ ความหลังฝังใจอันสุดช้ำ )

Comment

หากใช้ sp1 แล้วต้องการอัพเดทเป็น sp2 ต้องไปดาวน์โหลดได้ที่ไหนครับ
          หาเอาตามแผ่น Windows ปลอมครับ จะมี file ให้เราอัพ SP2 อยู่

Comment

Originally posted by harman/kardon View Post
            หาเอาตามแผ่น Windows ปลอมครับ จะมี file ให้เราอัพ SP2 อยู่
            รบกวนอีกหน มันมีชื่อไฟล์ว่าไรคับ? ผมเองก็มีหลายแผ่นแต่ไม่รู้วิธีลงแพท sp2 จริงๆ???

Comment

Working...
            X