Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อ 939 ร่วมพลังกับ G92 128sp มันก็ได้แค่นี้แหละ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อ 939 ร่วมพลังกับ G92 128sp มันก็ได้แค่นี้แหละ

ดูพลังcpuสุดโบราณกันก่อนครับ

winfast 8800gts (G92) แกะมาจากกล่องก็จับยัดลงเครื่องเลย ลากมันหน้าด้านๆไป800อิอิ(พัดลม99%)

เริ่มด้วย aquamark เคยใช้ 7900gt Vmod ได้ 114000 เปลี่ยน
    เป็นตัวนี้เพิ่มมาอีก 6000 คุ้มจริงๆ T-T

3Dmark03 พอจะอวดชาวบ้านเค้าได้บ้าง

3Dmark05 เริ่มจืดแล้วครับ

3Dmark06 น้ำตาไหล cpuคุณปู่สู้ขาดใจแล้ว

ข้างบนมันก็แค่คะแนนอย่าไปสนใจมาดูตอนใช้กันดีกว่า

จอที่ใช้อยู่ปัจจุบันยังเป็น crt17" อยู่เลยครับ อิอิ

ผลออกมา เฉลี่ยที่ 40 ถือว่าลื่นใช้ได้ครับ คิดว่าถ้าเล่นบน vista เปิด veryhigh คงต้องปิดaa
    จึงจะพอไหวที่ความละเอียดนี้

เรื่องความร้อนกับซิ้งเดิมอย่างที่เห็นในรูปครับ
    ide 48 องศา
    fullload(ณ crysis benchmark_gpu) 58 องศา <<< ผมคิดว่ามันไม่น่าจะใช้ fullload เพราะวิ่ง4รอบเองไม่ทันร้อนหรอก

หมดแล้วครับ ลาไปก่อนครับสวัสดี

เพิ่มเติม สำหรับท่านที่ใช้ enermax 460watt dualfan พิมพ์นิยม ว่างใจได้เลยครับว่างเอาการ์ดตัวนี้อยู่แน่นอน เทียบจากเสป็กผมดังนี้

X2 3800+ @3g vcore 1.42 + GeminII ติดพัดลมuv12cm*2
    a8n32-sli deluxe
    corsair twinX 2g 1024mb*2
    winfast px8800gts(G92)*1
    maxtor 160g sata *1
    WD ys 250g sata2 *1
    dvdrw*2
    cardreader extanal*1
    พัดลมuv8cm*2
    หลอดuv*2
    Kamameter Function panal *1

ทั้งหมดนี้ enermax460 พิมพ์นิยมเอาอยู่สบายครับ
    Last edited by maxsaag; 19 Dec 2007, 20:31:52.

อยากรู้ว่า ลากไป 800/2000 แล้ว ความร้อนเท่าไรอ่า เห็นปรับรอบพัดลมชะ 99% สยอง

Comment

แรงจริงๆ ขนาด CPU คุณปู่นะเนีย

Comment

ยืม(ลืม)มา Sli หน่อยดิ อยากแรงยิ่งๆขึ้นไป-*-

Comment

แรงแล้วครับ
          ขนาดจับคู่กับ 939

Comment

สุดยอดความเร็วcpuเมื่อ2ปีก่อนคับ

Comment

939 จงเจริญ

Comment

939 ลากไม่ไปครับ

Comment

เอา R600 มาลากมั้งดีมั้ยเนี้ย 939 เหมือนกัน แต่ไม่ทรมาณคุณปู่ครับ

Comment

ผมได้แค่นี้เองครับ สมัยใช้ Winfast PX8800GTS 320MB (G80)

CPU&GPU

Comment

3800 ยังคุณปู่ ของผมมิคุณทวด รึ เหอ ๆ

Comment

ซีพียูตัวนี้กับการ์ดจอรุ่นใหม่ๆนี่ มันเข็น Benchmark ไม่ออกหรอกครับ แต่เล่นเกมนี่ ซีพียูใหม่ๆบางตัวอายม้วนหละครับ

Comment

ยังแรงเหมือนเดิม

Comment

Working...
                          X