overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: เกี่ยวกับเสียงจากคอมฯออกลำโพง

OverclockZone Member

Default เกี่ยวกับเสียงจากคอมฯออกลำโพง

เสียงในคอมฯ เพี้ยน ครับ ..เล่นเพลง เล่นไฟล์เสียง ใน วินแอมป์ ในวินโดว์มีเดียร์ หรือว่าโปรแกรมอื่นๆ มันก็เพี้ยนหมด ... ลักษณะเสียงมานจะออกแหลมๆ แล้วก็เหมือนเราเร่งสปีดเสียงคนร้องอ่ะ แต่พอผมลงวินโดว์ใหม่มันกลายเป็นเสียงสโลเฉยเลยแก้ยังงัยครับรบกวน เซียนคอมทั้งหลายช่วยแก้ที เซ็งกับร้านที่เอาไปซ่อมมากยกไปให้บอกว่าแก้ไม่ได้ ไม่รู้ว่าจะเปิดร้านซ่อมทำไม

OverclockZone Member neromimz's Avatar

ลองปรับในไดรเวอร์ครับ อาจจะมีคนไปปรับอะไรมัน พวก Echo หรือ Mixer ต่างๆ ปรับให้เป็น เหมือนเดิมดูครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ลงวินโดว์ไหม่เลยคับ^^"

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    ลงวินโดว์ไหม่เลยคับ^^"
    ลงใหม่แล้วครับก็ไม่หายครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

แล้วลองเปลี่ยนไดเวอร์ยังคับ

ยังครับไม่รู้จะหามาจากที่ไหน ผมไม่ค่อยเก่งคอมคับ ผมใช้ เมนบอร์ด p4v88+ ครับตอนนี้มีปัญหามากๆๆเลย
    พอปิดคอมมันกว่าจะติดได้ต้องเปิดกันหลายเที่ยวเลย ต้องดึงสาย ide ที่ต่อกับcd romกับเมนบอร์ด ออก แล้วลองรีสตาร์ทใหม่ถึงจะติดแล้วก้อพอติดถึงจะเอาสายไปต่อใหม่ได้ ผมละกุ้มใจจริงๆๆเมนบอร์ดก้อเพิ่งเปลี่ยนมาจากร้านซ่อมคอม พอไปซ่อมเค้าก้อไม่ค่อยให้ความร่วมมือสักเท่าไหร่ เงินก้อเสีย ตอนนี้เซ็งจริงๆๆ ครับ มี การ์ดจอ xfx 6200 อยู่ตัวก้อใช้กับบอร์ดตัวนี้ไม่ได้ ต้องเอาของเก่า tnt มาใช้ พอไปร้านก้อบอกว่า การ์ดจอเสีย ให้เอาลองไปแคลม แต่เครื่องอื่นใช้การ์ดจอผมได้หมด ไม่รู้ว่าเป็นที่เมนบอร์ดที่ซื้อต่อมาจากร้านเสีย หรือว่าการ์ดจอผมเสียกันแน่
    กุ้มใจจริงครับ ผมว่าจะเปลี่ยนร้านทำคอมใหม่แล้ว คัยรุ้จักร้านซ่อมคอมเก่งๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ ผมอยู่แถวแจ้งวัฒนะ ครับ (ขอบคุณกับทุกคำตอบนะครับ จากใจจริงๆ)

B€n
    Guest

Default ทำไงดีครับเสียงมันหายไปเฉย

ช่วยผมทีครับอยู่ๆเสียงก็หายไปเลยอะครับ

ใครมีความรู้ด่านนี้ช่วยผมด้วยนะครับ

watanyu_ang@msn.com

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

ไปซื้อการฺ์ดเสียงมาใส่ครับรับรองดัง (เป็นการลงทุนมากไหมนี่?)

B€n
    Guest

Default ทำไงดีครับอยู่ดีๆเสียงหาย

ไปซื้อการ์ดเสียงใหม่เลยหรอครับ ไม่มีวิธีอื่นแล้วหรอครับ

แต่ไฟมันติดอยู่ยนะครับทำไงดีครับ

OverclockZone Member Zellyka's Avatar

ลองปัดฝุ่นดูครับ อาจได้ผล

OverclockZone Member AsoonComs's Avatar

PSU ใช้มานานยังครับ อาการนี้คล้ายๆ กับ PSU มันจะลาโลก ไม่ทราบว่าใช้ของที่แถมมากะเคสป่าว

แต่ไม่แน่จัยว่ามันจะเป็นไปถึง sound on หรือป่าวนะ อาการแบบว่าไฟไม่พอ ลองเชคจาก Hardware moniter

ที่ใน bios ก็ได้คับ ว่าเต็มอยู่ป่าว

OverclockZone Member safe's Avatar

ตามท่านบนก่อนเลย psuน่าจะมีปัญหา แต่เรื่องเสียงเพี้ยนเนี่ยผมคิดว่าถ้าช่องเสียบที่เมนบอดไม่หลวมหัวแจ็คเสียบลำโพงมันก็ไม่ดีรึเปล่า เพราขนาดลงวินโด้ใหม่แล้วยังไม่หายเลย ส่วนการ์ดจอท่านมันไม่ได้เสียหรอกนะถ้าเอาไปใส่เครื่องอื่นแล้วมันติดอ่ะ

Bookmarks

Bookmarks