Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยอัพเกรดคอมผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยอัพเกรดคอมผมหน่อยครับ

ช่วยจัดสเปคให้ผมหน่อยครับ ต้องการจะอัพเกรดครับ
    งบ 15000 เกินได้นิดหน่อย
    ใช้เล่นเกม ทำงาน 3D ดูหนังฟังเพลง ครับ
    ของเดิม
    CPU Intel P4 3.01 Ghz
    RAM 512/533 *2
    M/B P5GPL
    อยากลอง AMD ครับ เล็งตัว 5600+ อยู่ มีข่าวเกี่ยวกับ AMD เรื่องความร้อนมากมาย แต่ก็มีคนมาแก้ข่าวด้วยว่าเดี๋ยวนี้ไม่ร้อนแล้ว เลยอยากจะลองดูสักหน่อย เปิดนานครับ ท่านคิดว่าใช้ได้ไหมครับ
    RAM อยากได้ 2-4 GB ควรใส่ 1 Gb 2-4 ตัว หรือ 2 Gb 1-2 ตัวครับ
    M/B AMD นี่ผมไม่รู้เลยว่าอะไรดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมกะเน้นที่เมนบอร์ดให้แรงๆเวลาอัพครั้งหน้าจะได้ไม่ต้องซื้อใหม่เซฟเงินหน่อย เอาแบบที OC ได้แรงๆก็ดีครับ

Intel Core2duo E4500 4490.-
    Kingmax,Kingbox,Simmtronics,MemoryPower,NCP,RC(เลือกเอาเทพทั้งนั้น) DDR2-667 1GBx2 1500.-(ราวๆนี้มั้ง)
    MSI Radeon HD3850 256MB 6400.-

นอกนั้นของเดิมๆ

Comment

ขอดันหน่อยครับ
      อยากได้สเปคของ AMD ด้วยอ่ะครับ แล้วก็ Mainboard ด้วยครับ

RAM นี่ใช้bus 667 ดีเหรอครับ ถ้าเอา 800 ไปเลยจะดีกว่าไหม
      Last edited by zaddum; 17 Dec 2007, 12:41:45.

Comment

Originally posted by zaddum View Post
        ขอดันหน่อยครับ
        อยากได้สเปคของ AMD ด้วยอ่ะครับ แล้วก็ Mainboard ด้วยครับ

RAM นี่ใช้bus 667 ดีเหรอครับ ถ้าเอา 800 ไปเลยจะดีกว่าไหม
        ถ้าเอาไปทำงาน 3D ผมว่าเอา Intel ไปดีแล้วครับ ถ้าเอามาเล่นเกมส์ AMD น่าสนเพราะเอาส่วนต่างไปเพิ่มการ์ดจอแรงๆได้ ส่วน bus 800 ก็ดีกว่า 667 อยู่แล้วแต่ราคามันต่างกันเกือบครึ่งนะ เห็นเขาว่า 667 เอามา oc เป็น 800 ได้สบายๆ ผมยังไม่เคยลองเพราะยังไม่มีเงินซื้อ

Comment

Originally posted by zaddum View Post
          ช่วยจัดสเปคให้ผมหน่อยครับ ต้องการจะอัพเกรดครับ
          งบ 15000 เกินได้นิดหน่อย
          ใช้เล่นเกม ทำงาน 3D ดูหนังฟังเพลง ครับ
          ของเดิม
          CPU Intel P4 3.01 Ghz
          RAM 512/533 *2
          M/B P5GPL
          อยากลอง AMD ครับ เล็งตัว 5600+ อยู่ มีข่าวเกี่ยวกับ AMD เรื่องความร้อนมากมาย ไครบอก แต่ก็มีคนมาแก้ข่าวด้วยว่าเดี๋ยวนี้ไม่ร้อนแล้ว เลยอยากจะลองดูสักหน่อย เปิดนานครับ ท่านคิดว่าใช้ได้ไหมครับ แรมมากครับ ตัวนี้ถ้ารัก AMDนะครับ
          RAM อยากได้ 2-4 GB ควรใส่ 1 Gb 2-4 ตัว หรือ 2 Gb 1-2 ตัวครับ ถ้าคุ้มเงินสุด ตอนนี้ ก็ 667 1Gx4 3000 บาทครับ ยี้ห้อใหนก็ได้ครับ
          M/B AMD นี่ผมไม่รู้เลยว่าอะไรดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมกะเน้นที่เมนบอร์ดให้แรงๆเวลาอัพครั้งหน้าจะได้ไม่ต้องซื้อใหม่เซฟเงินหน่อย เอาแบบที OC ได้แรงๆก็ดีครับซื้อตัวนี้ DFI INFINITY 570SLI M2G 4500 แล้วจะรู้ว่ามันแรงครับ อ้อ ให้เลือกแรม KINGTON 667 ชิพ Hynix FPy5 ก็วิ่ง 3.3กิก -3.4 สบายๆแล้วครับ
          .

Comment

Working...
          X