Announcement

Collapse
No announcement yet.

vga on board ของ MB รุ่นไหนแรงสุดครับ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vga on board ของ MB รุ่นไหนแรงสุดครับ!!

ของ AMD หรือ intel ก็ได้ครับ ขอบึณที่แนะนำครับ

onboard ผมว่าชิบ nv คับ^^"

Comment

nf7 มั้ง ผมว่าตัวนี้ก้อแร๊งแรงนะ สำหรับรุ่น On Board

Comment

ตอนนี้ intel X3100 แรงกว่า nv แล้วคับ เพราะรองรับ vista แล้ว pipeline กว้างกว่า คือ 8/4 จาก 4/3
        share ram ได้ถึง 384 MB. แล้วคับ
        ก้อลองไปคิดดูแล้วกันนะครับ ผมไม่รู้จะตอบยังไง

Comment

ยังไม่เคยมีใครเอามาเทียบกันเลยซักครั้ง แต่ผมว่า Radeon X1250 น่ะแรงนะ ผมเล่น X1100 ยังเล่น Crysis ได้เลย

Comment

Originally posted by kk View Post
            ตอนนี้ intel X3100 แรงกว่า nv แล้วคับ เพราะรองรับ vista แล้ว pipeline กว้างกว่า คือ 8/4 จาก 4/3
            share ram ได้ถึง 384 MB. แล้วคับ
            ก้อลองไปคิดดูแล้วกันนะครับ ผมไม่รู้จะตอบยังไง
            ปัญหามันอยู่ที่ราคาครับ เพราะX3100 ราคาพอๆกับ 7300Go ซะอย่างงั้น
            ที่สำคัญผมยังหา X3100 บน PC ลำบากเลย
            และที่สำคัญ GF6150 onboard ที่ติดมากับ nvidia บอร์ด asrock ราคาแค่ 1800 บาท
            เพิ่มตังไปเล่นการ์ดจอแยกคุ้มกว่าเยอะครับ
            ปล. onboard ผมว่ายังไงมันก็สู้แบบแยกลำบากครับ
            ถ้าซื้อมาเล่นเกม nvidia ยังไงก็ดีกว่า

Comment

Originally posted by Khow View Post
              ปัญหามันอยู่ที่ราคาครับ เพราะX3100 ราคาพอๆกับ 7300Go ซะอย่างงั้น
              ที่สำคัญผมยังหา X3100 บน PC ลำบากเลย
              และที่สำคัญ GF6150 onboard ที่ติดมากับ nvidia บอร์ด asrock ราคาแค่ 1800 บาท
              เพิ่มตังไปเล่นการ์ดจอแยกคุ้มกว่าเยอะครับ
              ปล. onboard ผมว่ายังไงมันก็สู้แบบแยกลำบากครับ
              ถ้าซื้อมาเล่นเกม nvidia ยังไงก็ดีกว่า
              ทีแรกผมไม่รู้ว่าคุณจะซื้อไปมีจุดประสงค์อะไรครับ

Comment

X3500 ครับผม รันคะแนนแรงแต่เล่นเกมไม่ค่อยแน่ใจเพราะ driver VGA ของ Intel เขายังไม่ค่อยถนัดด้านเกมแบบพวกของ nvidia มากนัก
                อีกตัวก็ GeForce7150 ของ nvidia และ X1270 ของ ATi ครับผม

Comment

Originally posted by kk View Post
                  ทีแรกผมไม่รู้ว่าคุณจะซื้อไปมีจุดประสงค์อะไรครับ
                  สงสัยรีบพิมพ์คือที่จะบอกหลักๆ X3100 มักเจอบน notebook แถมราคาก็ไม่ได้จะถูก
                  ส่วนสิ่งสำคัญอีกเรื่อง Intel ไม่ค่อยรองรับเกมเท่า NVIDIA แรงไปก็เท่านั้น

Comment

ถ้าคิดจะเล่นเกมส์จริงจัง ซื้อการ์ดจอแยกดีก่า
                    อย่าไปหวังออนบอร์ดเลย

Comment

ถ้าเล่นออนบอดแล้วจะเอาแรง ผมว่าเล่นทาง AMD ดีกว่าครับ ซิบ Nvidia NF6 กับ NF7 น่าสนใจทั้งคู่เลยครับ

Comment

Working...
                      X