Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista แท้ ลงทะเบียนแล้ว จะฟอร์แมตแล้วจะใช้ Vista แบบเต็มได้อีกรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vista แท้ ลงทะเบียนแล้ว จะฟอร์แมตแล้วจะใช้ Vista แบบเต็มได้อีกรึเปล่าครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ถ้าผมฟอร์แมตแล้วลงใหม่จะ active cd-key ได้อีกไหมครับ หรือได้แค่ครั้งเดียว มีวิธีการอย่างไรช่วยบอกหน่อยครับ

หุหุคิดยากเลยนะนั่น

Comment

กำ คือแบบว่า cd-key มันใช้ได้แค่ครั้งเดียวใช่ไหมครับ (ง่ายไปป่ะ)

Comment

ครั้งเดียวในที่นี่หมายถึง ใช้ในการ Register กับ Microsoft ด้วยคนเพียงคนเดียวได้ครั้งเดียว แต่ตัว cd-key นั้น
        ใช้ลงกี่รอบก็ได้ครับ แล้วก็พอลงใหม่ถ้ามันให้เรา register อีกครั้ง เราก็ไม่ต้อง regis แล้วครับ เพราะเราเคย regis ไปแล้ว
        ก็ให้เลือกหัวข้อว่าเรา Already Register

แล้วก็ระวังหน่อยนะครับ อย่าให้ใครเอา cd-key เราไปแอบ regis อีกรอบหละ คราวนี้แหละจะเป้นเรื่อง เพราะมันจะกลาย
        เป็น key เถื่อนไปในทันที เพราะมีการใช้งานซ้ำซ้อนนะครับ

Comment

แล้วถ้าผมจะฟอร์แมตเครื่องนี่จะมีปัญหาอะไรไหมครับ

Comment

อ๋อ รู้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

RTM คืออารายคับมีคนบอกว่าใช่ CD-Key ตัวนี้อ่ะคับ

Comment

ผมเคยคุยกับทาง ms เค้าบอกว่าตอนที่ activate ไปนั้นทางเค้าจะมี database ว่า cd-key นี้ ใช้กับ Hardware Serial อะไรบ้าง เพราะฉะนั้นสมารถลงใหม่ได้ ครับ แล้วก็ถามอีกว่า ถ้า hardware บางชนิดพังไป ต้องเปี่ลยนแค่บางชิ้น จะทำไง เค้าบอกอันนั้นต้องโทรไปแจ้งทาง MS ซึ่งมี hot-line โทรฟรี แต่เบอร์อะไรจำไม่ได้ ครับ

Comment

เท่าที่รู้คับ Activate ได้ 3 รอบ ถ้านอกเหนือจากนั้นต้องมีเหตุผลที่ฟังขึ้นว่า เกิดจากอะไรถึงต้อง Activate อีกรอบ ถ้าเกิน 3 ลองโทรไป Microsoft ครับ แล้วบอกเหตุผล

Comment

ขอบคุณมากๆครับ ^^

Comment

Working...
                    X