Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูเสป็คผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูเสป็คผมทีครับ

ผมไว้ใช้ทำงานoffice,adobe เล่นเกมนิดหน่อย เปิดทั้งวันทั้งคืนโหลดบิท ใช้vista นะครับ

AMD Athlon 64 X2 6000+
    ASRock ALiveNF6G-VSTA
    Ram rox (ควรเป็นเลขเท่าไรอ่ะครับ 533 667 800)1gb*2

มันokไหมครับ หรือผมควรเปลี่ยนเป็น x2 4800+

ผมเน้นความคุ้มค่าอ่ะครับแบบว่าซื้อมาเเล้วขอให้มันรันโปรแกรมต่างๆที่มันออกมาใหม่ๆได้อย่างลื่นๆอ่ะครับ

ตอนนี้คอมเก่าผมมีเสป็คดังนี้ครับ
    amd sempron 754 3000+ 1.8@2.24 sink zalman fatality สีแดงๆอ่ะครับ
    mainboard k8n
    ram rox 512*2 1024*1
    vga ati9550 agp8x 256mb ddr2

กะจะเอาเครื่องเก่าขายเเล้วเก็บ hdd200gb ไว้อ่ะครับ
    ยังไงช่วยตีราคาเครื่องเก่าให้ด้วยนะครับ

edit:เพิ่มรายละเอียด
    Last edited by zizzee; 16 Dec 2007, 10:48:43.

ผมว่าถ้าเล่นเกมนิดหน่อยอะครับเปลี่ยนเป็น core2duo ดีมั้ยเพราะ ADM จะเล่นเกมเปนหลักเลยครับ
    มันจะประมวลผลการทำงานหลายๆอย่างในเวลาเดียวกันได้ดีกว่า AMD จากที่เคยใช้อะครับแต่ถ้าเป็นงาน office ทั่วไปก็ AMD สบายๆ

Comment

ดูงานที่บอกแล้ว ผมแนะนำ X2 4000+ ครับเกินงานแล้วครับ แล้วก๋ไม่น้อยหน้า ค่านใหนแน่ราคา 2400 เองครับ เอาส่วนต่าง CPU ไปซื้อ HDD ดีกว่าครับ

Comment

ผมแก้ไขรายละเอียดครับช่วยดูให้อีกรอบครับ

Comment

่ส่วนแรมผมแนะนำbus 667ครับ

Comment

อ่าผมตัดสินใจละครับ

ผมเลือกx2 4000+ครับ

เเล้วคล๊อกเอาอ่ะครับ ถ้าใช้เเรมrox 1gb*2 667 มันจะมีทางคล๊อกถึง3.0ไหมเนี่ยคับ

Comment

Originally posted by zizzee View Post
              อ่าผมตัดสินใจละครับ

ผมเลือกx2 4000+ครับ

เเล้วคล๊อกเอาอ่ะครับ ถ้าใช้เเรมrox 1gb*2 667 มันจะมีทางคล๊อกถึง3.0ไหมเนี่ยคับ
              จริงๆต้องถามว่า ถ้าใช้ MB ASROCK จะไปถึง 3 กิกใหม แรมตัวนี้ ROX Hynix ผมทำ 3 กิก สบายๆ ครับ

Comment

Working...
              X