Announcement

Collapse
No announcement yet.

______~เปลี่ยนBOARD ใหม่ทำยังไง_________

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ______~เปลี่ยนBOARD ใหม่ทำยังไง_________

สเปกเครื่องผมนะครับ
    CPU 2.66 Ghz 506 socket 775
    MB ECS PT880 Pro A dual ddr/ddr2
    RAM Kington 512/533 Hynix 2 แถว
    Asus X1300 Pro silent 256ddr2 128bit
    HD 80Gb*2
    Samsung 17” 713n

คือว่าผม ต้องการเปลี่ยน M/B ใหม่ครับ อยากได้ ของ ASUS หรือ ASROCK ที่ socket 775
    DDR2 บัส677-800 DDR1 บัส 400 มี PCI-Ex กับ AGP ธรรมดาครับ แนะนำรุ่นไหนดีครับ
    sound on board แบบเสียงดีนิดหนึ่ง แนะนำรุ่นไหนดีครับ แล้วถ้าผมจะขายตัวเก่า ต้อง
    เตรียม อุปกรณ์อะไรบ้างครับ ช่วยบอกทีครับ รองรับ HDD SATA2

บอกรุ่นและ ราคาด้วยนะครับ หรือlinkก็ได้

P5LD2SE/C ตัวนี้รองรับ Conroe 3xxx
    P5LD2/C ตัวนี้รองรับ Conroe 5xxx

แนะนำเป้นตัวที่ 1 ครับ ถูกตังดี แค่ไม่มี RAID ICH7R ครับ
    ตัวล่างมีรูปบอร์ดสวย ปัญหาน้อย ( ดูที่ PCB Reversion ต้องเป็น 2.01G ) นะครับ
    ไม่งั้นจะไม่รองรับ Conroe

Comment

Originally posted by JRK View Post
      P5LD2SE/C ตัวนี้รองรับ Conroe 3xxx
      P5LD2/C ตัวนี้รองรับ Conroe 5xxx

แนะนำเป้นตัวที่ 1 ครับ ถูกตังดี แค่ไม่มี RAID ICH7R ครับ
      ตัวล่างมีรูปบอร์ดสวย ปัญหาน้อย ( ดูที่ PCB Reversion ต้องเป็น 2.01G ) นะครับ
      ไม่งั้นจะไม่รองรับ Conroe
      ----------------------------------
      เจ้าพ่อ asus มาเองเลย

Comment

มีถูก แบบ 2500 รึป่าวครับ เพราะผมพึ่ง เสียเงินไปพอสมควรเลยครับ ไม่รุ้ว่า ของเดิม จะขายได้เท่าไรด้วย

Comment

Working...
        X