Announcement

Collapse
No announcement yet.

pes2008

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• pes2008

ทำไมไม่เห็นมีท่านผู้ชมเลยครับ ต้องไปตั้งค่าตรงไหนไหมครับ ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ

รู้สึกต้องปรับที่Settingเป็นHighมั้งหรือติ๊กถูกเนี้ย(ลืม-*-)

Comment

ถ้าเป็น low จะไม่มีผู้ชมครับ

Comment

ขอดว้ยปรับตรงไหนครับพอมีรูปให้ดูไหมครับ

Comment

ปรับ high ครับ
          เข้าไป โฟล์เดอร์ที่ลงเกมส์ไว้ จะมีไฟล์ setting.exe ลองเปิดมาเล่นดูแล้วกันครับ

"ถ้าเครื่องไม่แรง แนะนำให้หา kitserver มาปรับช่วยด้วยครับ จะทำให้ปรับ high แล้วเล่นได้ลื่นขึ้นครับ"

Comment

ขอบคุณครับทุกๆท่าน แล้วจะลองปรับดูครับ

Comment

kit sever ใช้ยังไงครับ งง มานานแล้ว

Comment

จะลองดูครับ

Comment

Originally posted by miw_st View Post
                  kit sever ใช้ยังไงครับ งง มานานแล้ว
                  *^*^*^*^*^*^*^*^*^*^*^*^*^*^*^*^*^*^*^*^*^*^*^*
                  อันดับแรก Copy โฟล์เดอร์ kitserver ที่โหลมานะครับ เอาไปเก็บไว้ใน ไดเร็กทอรี่ที่ติดตั้งเกมส์ เช่น C:\\KONAMI\Pro Evolution Soccer 2008

ในนี้จะมีโฟล์เดอร์อยู่ 1 โฟล์เดอร์ คือ img และไฟล์เกี่ยวกับเกมส์ 2-3 ไฟล์ ที่สำคัญๆ คือ PES2008.exe และ settings.exe

หลังจากที่ก๊อปปี้โฟล์เดอร์ kitserver มาไว้แล้ว ก็ให้เข้าไปในโฟล์เดอร์เดียวกันนี้ ข้างในจะมีไฟล์อยู่หลายไฟล์ แต่ให้หาไฟล์ที่ชื่อว่า lodcfg.exe และ setup.exe

ใน 2 ไฟล์นี้จะทำงานต่างกัน คือ
                  lodcfg.exe ตัวนี้เป้นการปรับค่าจอ ให้ตั้งเป็นออโต้ดีแล้วครับ หรือจะปรับเองก็แล้วแต่
                  setup.exe ตัวนี้ เอาไว้ให้เกมส์สามารถปรับค่า Settings เกี่ยวกับค่าจอได้ เพื่อให้มีตัวเลือกเยอะ เช่น ความละเอียดของจอ หรือตัวกำจัด ผี (คือ เวลาเกมส์วิ่งเร็วจะมีภาพซ้อนขึ้นมา) และคุณสมบัติที่ทำให้เกมส์ไม่อืดมากนัก

แค่นี้แหละครับ

Comment

Working...
                  X