Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 3850 กะ Pentium4 ไปกันไหวไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 3850 กะ Pentium4 ไปกันไหวไหม

อยากทราบครับ เพราะปีใหม่กะว่าจะอัพอยู่แล้ว แล้วได้เงินเพิ่มอีก (หลังจากตั้งกระทู้ จะอัพๆ ก็ไม่ได้อัพซะที)
    สเป็กเดิม P4 511 @3.6 +Asrock 775 Twins-HDTV +Geforce 7600GS
    คือว่าลังเล ระหว่างอัพ ซีพียู+เมนบอร์ด กับ HD 3850 256MB
    คือว่าอยากอัพ อย่างใดอย่างหนึ่งก่อน แล้วค่อยเพิ่มทีหลัง (ใจอยากอัพ การ์ดจอก่อนแต่กลัวไม่เหนผลเท่าที่ควร)
    เล่นเกมบ้าง30% ดูหนังบ้าง20% ส่วนใหญ่ก็เล่นเน็ต50% (แต่ไม่ได้เล่นcrysis อ่า เฉยๆ เพราะมันกินสเป็กด้วยมั้ง)
    อัพอันไหนก่อนดีครับ

เปลี่ยนแค่ VGA ก็พอละ

Comment

เทียบอันเดิม 7600 คิดว่า น่าจะต่างเยอะอยู่ครับ

Comment

มีงบเท่าไหร่ครับ

Comment

ปามาณไม่เกิน 7 พัน ครับ

Comment

แล้วมันไหวป่าว ซัพพลาย 420watts ติดเคส

Comment

Originally posted by overburn View Post
              แล้วมันไหวป่าว ซัพพลาย 420watts ติดเคส
              โนเนมติดเคสก็ใหว 420W นะ ถ้า PSU ไม่เสีย 555+

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                โนเนมติดเคสก็ใหว 420W นะ ถ้า PSU ไม่เสีย 555+
                คับ ขอบคุณครับ

Comment

ถ้างบซัก9000-หมื่น ซื้อC2D E2ได้แจ่มเลย
                  ว่าแต่ถ้าเอาCPUกับVGAตัวเก่าขายน่าจะได้นะครับ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
                    ถ้างบซัก9000-หมื่น ซื้อC2D E2ได้แจ่มเลย
                    ว่าแต่ถ้าเอาCPUกับVGAตัวเก่าขายน่าจะได้นะครับ
                    อ่อครับ รอปล่อย CPU + Board + VGA หลังปีใหม่อ่ะครับ ขายให้เพื่อน ปามาน 5พัน เอามาซื้อบอร์ดกับซีพียู
                    ระหว่างรอก็ว่าจะสอยHD 3850 มาใช้ก่อนน่ะครับ (หลังจากใช้คอมชุดนี้มาเกือบ2ปีแล้ว)

Comment

(เล่นเกมบ้าง30% ดูหนังบ้าง20% ส่วนใหญ่ก็เล่นเน็ต50%) แล้วจะซื้อ HD3850 ให้มันเล่นเน็ตได้เร็วขึ้นเหรอครับ

Comment

Originally posted by Agger View Post
                        (เล่นเกมบ้าง30% ดูหนังบ้าง20% ส่วนใหญ่ก็เล่นเน็ต50%) แล้วจะซื้อ HD3850 ให้มันเล่นเน็ตได้เร็วขึ้นเหรอครับ
                        คงไม่เกี่ยวกันอ่าครับ อิอิ

Comment

อ่านะ ก็ชอบเล่นเกม ภาพค่อนข้างสวยอ่า และก็ไม่ได้อัพบ่อยๆด้วย

Comment

ซีพียูมันจะถ่วงการ์ดจอรึเปล่าครับ เหมือนสมัยผมใช้ Athlon64 กับ GF8600GT เล่นเกมกระตุก
                            พอเปลี่ยนซีพียูมาเป็น X2 อาการกระตุกก็หายน่ะครับ

Comment

Originally posted by K8 View Post
                              ซีพียูมันจะถ่วงการ์ดจอรึเปล่าครับ เหมือนสมัยผมใช้ Athlon64 กับ GF8600GT เล่นเกมกระตุก
                              พอเปลี่ยนซีพียูมาเป็น X2 อาการกระตุกก็หายน่ะครับ
                              นั่นล่ะคับที่กังวล แต่ก็คิดว่า เปลี่ยนCPU แต่ไม่เปลี่ยนการ์ดจอก็คงกระตุกเหมือนกัน
                              เลยสับสนว่าจะเปลี่ยนไหนก่อนดี (ซื้ออย่างใดอย่างหนึ่งก่อน แล้วอีก2เดือนถึงจะได้ซื้ออีกชิ้น)

Comment

Working...
                              X