Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบ REV ของ CPU นี่ M0 กะ L2 ต่างกันยังไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบ REV ของ CPU นี่ M0 กะ L2 ต่างกันยังไงเหรอครับ

อยากทราบ REV ของ CPU นี่ M0 กะ L2 ต่างกันยังไงเหรอครับ

ที่ดูใน CPU Z อ่ะ

ตอบแบบโง่ๆ ก็ เขียนไม่เหมือนกันครับ
    ตอบแบบสาระก็ M0 กินไฟน้อยกว่า ร้อนน้อยกว่า ลากได้ไกลกว่า

Comment

ตามด้านบนครับ ด้วยเหตุผลนั้น มันก็เลยคล็อกได้ดีขึ้น (เนียน)+(เนียนยิ่งขึ้น)

Comment

อ้อ....มันเป็นเช่นนี้ นี่เอง
        วันนี้พึ่งซื้อมาประกอบลงไว้ห้องน้องพอดี
        ได้ Revision MO มา
        (เดี่ยวจะลองลากดูครับ)

Comment

ผม ได้ M0 มาตัวนึง รู้สึกว่ามันโคตรเย็น แต่ OC ไม่ค่อยไป ส่วน L2 ของผม ลากไปไกล แต่ร้อนโคตร (นิ่งนะแต่ว่า)

Comment

รู้สึกE2180จะมีแต่M0ใช่ปะครับ

Comment

ตัวที่ออกมาหลังๆ เป็น M0 แล้วครับ
              มี E4300-4400 รุ่นแรกๆที่ยังเป็น L2

Comment

Working...
              X