Announcement

Collapse
No announcement yet.

3850 256 หรือ 512 ดี?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3850 256 หรือ 512 ดี?

512 มันก็ต้องดีกว่าแน่นอนอยู่แล้วใช่มั้ยครับ

แต่ถ้าเอามาใช้กันจริงๆเนี่ยมันจะต่างกันมากรึเปล่าครับ เพราะราคาของ 512 มันก็เกือบๆ 3870 อยู่แล้ว

เลยเลือกไม่ถูกเลยอะครับว่าจะซื้อตัวไหนดี

แต่พอมาเทียบราคา 3850 256 กับ 3870 แล้ว มันก็ต่างกันเยอะมากเลยครับ

ยังไงขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

ขอถามอีกเรื่องก็คือส่วนใหญ่จะเห็นเป็น หัว DVI กันหมด ก็เลยอยากจะถามว่าถ้าเราต่อกับหัวแปลง HDMI ที่แถมมา จะปรับเสียงให้ออกทาง HDMI ได้รึเปล่าครับ

ขอถามแต่เพียงเท่านี้ก็แล้วกันนะครับ ขอบคุณมากครับ ^^

ใช่ 512M ดีกว่า (ถ้าใช้ความละเอียดจอที่ 1200 x 1600 UP นะ หิหิหิ เดิมๆแรงเท่าๆ ตัว 256M อะ ต่างที่จำนวนแรมเท่านั้นซึ่งแทบไม่แรงขึ้นเลย ^^)
    HD3850 VS HD3870 (แรงกว่าพอควร)
    เรื่องอื่นรอท่านต่อไป

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ใช่ 512M ดีกว่า (ถ้าใช้ความละเอียดจอที่ 1200 x 1600 UP นะ หิหิหิ เดิมๆแรงเท่าๆ ตัว 256M อะ ต่างที่จำนวนแรมเท่านั้นซึ่งแทบไม่แรงขึ้นเลย ^^)
      HD3850 VS HD3870 (แรงกว่าพอควร)
      เรื่องอื่นรอท่านต่อไป
      ผมเห็นด้วย ถ้าท่านใช้จอ wide กับ lcd ขนาดเกิน 19" เห็นผล

Comment

จอ 17 นิ้วธรรมดา ก็ 256
        มากกว่านี้และเผื่ออนาคตอันใกล้2-3เดือนก็ 512 ไปเลยครับ

Comment

ตัว 512MB ถ้าเล่นเกม CRYSIS จะเห็นผลความแตกต่างค่อนข้างชัดเจนเลยครับแม้จะเล่นด้วยความละเอียดต่ำ ๆ ก็ตาม เพราะเกมนี้ Texture มันโหดมาก ใช้หน่วยความจำเยอะ

Comment

ถ้า 19wide ล่ะคับ ใช้ตัว 256 พอไหม พอดีจะย้ายค่ายบ้าง รอโบนัสสิ้นปี อิอิ

Comment

พอ..............................................................................ได้

Comment

ลองแล้วปรากฎว่า เปิดที่ 1280 x 800 แล้วไม่กระตุก All High ไม่รู้ทำไม มันไม่ยอมให้เลือก Very High หรือเพราะไม่ได้ถอนตัวเก่าออกน่ะ

Comment

ขอถามอีกเรื่องก็คือส่วนใหญ่จะเห็นเป็น หัว DVI กันหมด ก็เลยอยากจะถามว่าถ้าเราต่อกับหัวแปลง HDMI ที่แถมมา จะปรับเสียงให้ออกทาง HDMI ได้รึเปล่าครับ

ผมก็อยากทราบเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                    ลองแล้วปรากฎว่า เปิดที่ 1280 x 800 แล้วไม่กระตุก All High ไม่รู้ทำไม มันไม่ยอมให้เลือก Very High หรือเพราะไม่ได้ถอนตัวเก่าออกน่ะ
                    Very High ต้องใช้ Vista ครับ หรือไม่ก็ Mod เอา แต่ผมว่าใช้ Mod จะดีกว่า ภาพที่ได้ไม่ต่างจาก Vista เลย แถมเฟรมเรตยังดีกว่าด้วย ลองดูครับ

Comment

Originally posted by Some1 View Post
                      Very High ต้องใช้ Vista ครับ หรือไม่ก็ Mod เอา แต่ผมว่าใช้ Mod จะดีกว่า ภาพที่ได้ไม่ต่างจาก Vista เลย แถมเฟรมเรตยังดีกว่าด้วย ลองดูครับ
                      แง่วก็บนวิสต้านั่นแหล่ะคะ

Comment

หรือเพราะมันไม่ใช่ nvidia เลยไม่ให้ได้ภาพสวยกว่า อิอิ

Comment

Originally posted by wittayau View Post

ผมก็อยากทราบเหมือนกันครับ
                          อยากทราบเหมือนกันครับ ประดับความรู้ ^^

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
                            หรือเพราะมันไม่ใช่ nvidia เลยไม่ให้ได้ภาพสวยกว่า อิอิ
                            สงสัยต้องลองใหม่ เพราะตอนใช้ 2900Pro มันออกให้น่ะ แต่พอ เอา 3850 มาเสียบ(ไม่ได้เอา Driver ตัวเก่าออก) มันไม่ขึ้นมาให้ งงเลย

Comment

สงสัยจะใช่งะ เพราะเกมส์นี้การ์ดเขียวกะคนทำเค้าซี้ปึ้กกันอ่ะ จีบกันตอนทำงานตลอด(ซะงั้น)

Comment

Working...
                              X