Announcement

Collapse
No announcement yet.

Firefox ตั้งแต่รุ่น 2.0 ขึ้นมา กินแรมจริงๆนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Firefox ตั้งแต่รุ่น 2.0 ขึ้นมา กินแรมจริงๆนะครับ

เปิดหน้าเปล่าๆไม่มีเว็บ ยังกินไปตั้ง 27,000 k

แล้วพอกินแรมไม่สะใจก็พาลปิดตัวเองไปซะงั้น ต้องมานั่ง Restore Session กันใหม่

P3 แรม 512

ใช่ผมเห็นด้วยนะ กำลังหาตัวอื่นแล้ว ทำงี้ เสียชื่อหมด

Comment

ลองดูนี่นะครับ มาช่วยผมพิสูจน์ที http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=130382

Comment

เรื่องกินแรมนี่กินจริงครับ
        แต่ผมใช้แล้วไม่เห็นค้างเลย

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
          ลองดูนี่นะครับ มาช่วยผมพิสูจน์ที http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=130382
          โหลดมาแล้ว มันฟ้องว่าเป็นไวรัสง่ะลุง

Comment

Originally posted by dears View Post
            โหลดมาแล้ว มันฟ้องว่าเป็นไวรัสง่ะลุง
            อะ เห็นโหลดได้บายเลยนี่ครับ คุณน้องลุง เอิ๊ก..

นี่นะ เพิ่งโหลดลองดู NOD ก็อัพดทล่าสุดแล้วนี่
            Attached Files
            Last edited by hornetpc719; 15 Dec 2007, 22:13:42.

Comment

โหลดได้หรือยังครับ.. อยากรู้คับ..

Comment

ก็ดูพี่ avast ของป๋มจิ ร้องซะดังลั่นเลย เอิ๊กกกกกกกกกกกกกก

Comment

กินจิง คับ เปิดเยอะๆๆนี่ 1 แสน+

Comment

แต่ถึงจะกินก็ไว+สะดวกกว่า ie เยอะคับ

Comment

Originally posted by dears View Post
                      ก็ดูพี่ avast ของป๋มจิ ร้องซะดังลั่นเลย เอิ๊กกกกกกกกกกกกกก

นั้นซินะ... สงสัยมันอาจจะมีระบบการทำงานที่คล้ายๆ ไวรัสหรือมัลแวร์ avastถึงได้ฟ้อง
                      งั้นNOD32 คงไม่มีลิสรายชื่ออันนี้แน่เลย..

แต่รันตัวนี้ แรมลงไปเยอะเลย.. แต่ผมมี 2กิ๊กคงไม่จำเป็น..
                      Last edited by hornetpc719; 15 Dec 2007, 22:53:01.

Comment

โอ้ ได้ของเล่นใหม่อีกละ ^^

ขอบคุณครับผม เข้ามาสูบความรู้ อิอิ

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                          นั้นซินะ... สงสัยมันอาจจะมีระบบการทำงานที่คล้ายๆ ไวรัสหรือมัลแวร์ avastถึงได้ฟ้อง
                          งั้นNOD32 คงไม่มีลิสรายชื่ออันนี้แน่เลย..

แต่รันตัวนี้ แรมลงไปเยอะเลย.. แต่ผมมี 2กิ๊กคงไม่จำเป็น..
                          งั้นเครื่องเราแร้งแรงงงงงงง คงไม่ต้องใช้ซะหละมั้ง เอิ๊กกกกกกกก

Comment

เก่ากว่า2.0มันกินกว่าอีก
                            ปรับได้ตั้งหลายจุดก็ปรับตามการใช้งานครับ ใช้งานโดยรวมจึงปรับมาเเบบธรรมดา ถ้าจะเอาเด่นด้านไหนก็ต้องปรับ
                            เเล้วก็เรื่องค้าง หรือมีปัญหา จัดการกะมันก่อนลงตัวใหม่นะครับ เอาเเค่2.0.0.9 กะ 2.0.0.11 ยังต่างมากมาย

ปัญหาการเปิดเเล้วค้าง อาจมาจากWindowsที่ปรับค่าRegsบางจุดด้วยครับ ถ้าปรับในLimitค่าทั่วไป หรือWindows stardard ทำงานหลายอย่างพร้อมกันเเล้วไม่ค้าง
                            Last edited by mrchosit; 16 Dec 2007, 06:31:48. Reason: เเก้ปัญหาเพิ่มครับ

Comment

ของผมเซตตามในห้องtipsอะ ก้อดีนะ ไม่กินมาก 3หน้า ประมาน74k 555

Comment

Working...
                              X