Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่อง dvd writer ของผมเห็นเป็นdvd ramแทน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่อง dvd writer ของผมเห็นเป็นdvd ramแทน

ทำไมเครื่องผมเห็นเครื่องเล่น dvd rw asus1608p3s เป็นแค่ dvd-ram อ่ะคับ เพิ่งเป็นนะคับ เล่นได้แต่ dvd r ทั่วไป แต่พอเปิด dvd rw มันบอกให้ใส่แผ่นดิสอ่ะคับ มันเหมือนจะไม่อ่าน ผมต้องทำยังไงอ่ะคับให้อ่าน dvd-rw ได้เหมือนเดิม ขอบคุนคับ

ลองแฟลช Firmware ตัวไดร์ฟดูก่อนครับ ดาวน์โหลดได้จากเวป Asus ได้เลยครับ

Comment

รบกวนถามว่าก่อนหน้านี้ผมไม่ได้แฟลชอะไรแต่ทำไมใช้ เขียน/อ่าน dvd-rw ได้อ่ะคับ

Comment

ขอถามอีกทีคับ ผมโหลด firmwareมาแล้ว แล้วจะแฟลชต้องทำที่ไหนคับ

Comment

Working...
        X