overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ตัดสินใจว่าจะซื้อตัวไหนดีระหว่าง DELL VOSTRO 1400 T7500 กับ Thinkpad R61 ช่วบด้วยครับ

OverclockZone Member

Default ตัดสินใจว่าจะซื้อตัวไหนดีระหว่าง DELL VOSTRO 1400 T7500 กับ Thinkpad R61 ช่วบด้วยครับ

Dell Vostro 1400
    Core2Duo-T7500 2.2GHz (Cache 4MB)
    Nvidia Gforce 8400m 128MB (ไม่แชร์)
    Ram 1 GB (แต่เสียดายที่เป็น 512x2MB)
    HDD SATA 160GB
    Wireless IntelPro
    SD/MMC/MS Card reader
    DVD+-RW
    จอ 14.1" แต่เป็นแบบไม่กระจกนะ
    Web cam 2.0 Megapixel 4x USB port, 1x Firewire, 1x pcmcia slot
    ไม่มี bluetooth มาให้
    30,900 Vat แล้ว

ThinkPad R61 8942A16
    Core2Duo T7100 1.8 GHz
    Intel GMA X3100
    ประกันสามปี
    ram 1gb 1แถว
    จอ 15 นิ้ว
    Hdd 120 Gb ครับ
    28,900 Vat แล้ว

ช่วยเลือกทีครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Adios2nd's Avatar

Dell เหนือกว่าเยอะเลยนี่ครับ
    ...ทั้ง CPU VGACard HDD และราคา

ร้านไหนอ่ะครับ ผมก็กำลังจะซื้อ ดูเสปกกับพวกราคาอยู่ งบก็ 30000 ถ้วนครับ

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ตัวบนครับ จิ๊ดกว่าอย่างแรง T7500 ก็จิ๊ดล่ะท่าน

OverclockZone Member คิม's Avatar

ราคานี้ Dell คุ้มสุดแล้ว เนื้องานก็ดีเลย

ที่เชียงใหม่ร้าน Media magic ครับ

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

dell only. belive me pls.

OverclockZone Member Adios2nd's Avatar

Quote Originally Posted by Cesar View Post
    ที่เชียงใหม่ร้าน Media magic ครับ
    ตายแล้ว...ไกลมากครับ

มีที่กรุงเทพฯ กับขอนแก่นบ้างไหมครับ
    เน้นขอนแก่นอ่ะครับ

เห็นที่ขอนแก่นก็มีนี่ครับ
    เห็นในเว็ป Thaidellclub
    http://thaidellclub.icspace.net/smf/index.php?board=2.0

OverclockZone Member a12a's Avatar

ผมชอบdellครับ ใส่ซิมการ์ดได้ด้วย ไฮโซดี

OverclockZone Member Naruse's Avatar

Quote Originally Posted by Cesar View Post
    dell โลดเลยครับเพราะผมก้อซื้อจากร้านนี้แหละครับ

ไปถอยมาแล้วครับ 30900
    แต่คนขายเขี้ยวจริงๆเลยครับ
    ถ้ามีขายหลายร้านคงจะเดินออกจากร้านแล้วไปซื้อที่อื่นแล้วครับ

แต่ก็ดีใจได้ประกันเปลี่ยนเครื่องให้ภายใน 1 เดือน
    ของมีเยอะครับ

เด๋วมารีวิวให้ด้วยได้ไหมครับ
    หลังไมค์ก็ได้

OverclockZone Member chitmarui's Avatar

สเป็กและราคาน่าสนจิงๆ ครับ
    ของแถม นี้มีอะไรมาให้น่าตื่นเต้นบ้างครับ
    สนใจใช้ DELL คือกันครับ แต่มีร้านขายน้อยจิงๆ
    ที่พันทิพ นี้ไม่แน่ใจว่าตอนนี้จะมีขายไหม เคยโทรไปถามเค้าบอกต้นปีใหม่เลยถึงจะมา

เล่นจนเบื่อแล้ว ช่วยคอมเมนท์ หรือเอารูปมาลงให้ชมกันหน่อยน่ะครับ ราคานี้มันน่าสนจิงๆ

ton222
    Guest

ไปถอยมาแล้วครับ 30900
    แต่คนขายเขี้ยวจริงๆเลยครับ
    ถ้ามีขายหลายร้านคงจะเดินออกจากร้านแล้วไปซื้อที่อื่นแล้วครับ

แต่ก็ดีใจได้ประกันเปลี่ยนเครื่องให้ภายใน 1 เดือน
    ของมีเยอะครับ
    ร้านอยู่แถวไหนอะครับ แล้วคนขายเขี้ยวยังไง อยู่เชียงใหม่เหมือนกัน และกำลังมองหาโนตบุคสักตัวครับ

ton222
    Guest

Quote Originally Posted by ton222 View Post
    ร้านอยู่แถวไหนอะครับ แล้วคนขายเขี้ยวยังไง อยู่เชียงใหม่เหมือนกัน และกำลังมองหาโนตบุคสักตัวครับ
    ไปถามมาละ ราคารวมภาษี 30900 เสปค โดนใจ แต่ประกันนี่สิ ไปถามคนขายพี่แกบอกว่า เครื่องสั่งตรงจากต่างประเทศ (น่าจะใต้หวันหรือป่าว) แล้วศูนย์อยู่ กทม แล้วจะมีช่างอยู่ที่ เชียงใหม่คนนึง เป็นคนประสานงานกับศูนย์ที่
    กทม มีเบอ์ช่างให้ (พูดเหมือนกุขายได้ละโยนให้คนอื่นซะง้น)

ส่วนบอดี้ ไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่เลย ตอนแรกก็สนใจอยู่ แต่กลัวเครมทีเป็นเดือนหรือมากกว่า

ต้องมาคุยที่สาขา Computer City ใกล้สี่แยก หน้า Central
    ประกันเค้ามีประกันเปลี่ยนเครื่องให้ภายใน 1 เดือนประกัน on-site 1 ปี(ค่าซ่อมและอะไหล่ฟรี)
    เมื่อวานรูดบัตรจ่ายไปหัก 2 เปอร์เซ็น ต้องจ่าย 31,541 ถ้าลดเหลือ 31500 จะไม่แถมเมาส์ให้ -*-
    (ถ้ามีขายร้านอื่นคงเดินออกร้านแล้วไปซื้อร้านอื่นแล้ว)
    ก็เลยเอาเมาส์ดีกว่า 41 บาท
    เครื่องสั่งจากมาเลเซียครับ

บอดี้ก็ดูทนดีครับ
    ลองเล่นกะเกมส์วินนิ่งก็ลื่นดี Proevolution 6
    ว่าคืนนี้จะเอา Need for speed Carbon ลงดู
    แบตทนดีนะเปิดมา 2 ชั่วโมงแบตยังเหลืออีกครึ่ง (เล่นเนตอย่างเดียวนะ)

ว่าวันนี้จะโทรไปถามเรื่องประกันที่ศูนย์กรุงเทพดู แต่ถ้า 3000+ ก็ยังดีกว่า
    แต่โดยรวมก็ดีนะไม่ร้อน แต่จะลอง โหลดบิดดูอีก 7 วันมันจะแฮงค์ไหม
    Last edited by Cesar; 17 Dec 2007 at 16:39:13. Reason: editt

Quote Originally Posted by ton222 View Post
    ไปถามมาละ ราคารวมภาษี 30900 เสปค โดนใจ แต่ประกันนี่สิ ไปถามคนขายพี่แกบอกว่า เครื่องสั่งตรงจากต่างประเทศ (น่าจะใต้หวันหรือป่าว) แล้วศูนย์อยู่ กทม แล้วจะมีช่างอยู่ที่ เชียงใหม่คนนึง เป็นคนประสานงานกับศูนย์ที่
    กทม มีเบอ์ช่างให้ (พูดเหมือนกุขายได้ละโยนให้คนอื่นซะง้น)

ส่วนบอดี้ ไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่เลย ตอนแรกก็สนใจอยู่ แต่กลัวเครมทีเป็นเดือนหรือมากกว่า
    ถ้าเป็นเครื่อง dell ประกันเค้าจะเป็นแบบ onsite next-business day
    คือถ้าเสียเราโทรไปแจ้งที่เบอร์ call center เค้า แล้วบอกว่าอะไรเสีย
    วันรุ่งขึ้นเค้าจะจัดส่งเจ้าหน้าที่มาซ่อมให้ถึงที่เล้ย

ประกัน dell นี้สุดยอดแล้วหล่ะ ถ้าเป็นไปได้ก็ ซื้อประกันเพิ่มเป็น 3 ปีนะครับ เพราะเห็นว่า ถ้าหมดประกันค่าซ่อม ถึงกับตาย

ต้องมาคุยที่สาขา Computer City ใกล้สี่แยก หน้า Central
    ประกันเค้ามีประกันเปลี่ยนเครื่องให้ภายใน 1 เดือนประกัน on-site 1 ปี(ค่าซ่อมและอะไหล่ฟรี)
    เมื่อวานรูดบัตรจ่ายไปหัก 2 เปอร์เซ็น ต้องจ่าย 31,541 ถ้าลดเหลือ 31500 จะไม่แถมเมาส์ให้ -*-
    (ถ้ามีขายร้านอื่นคงเดินออกร้านแล้วไปซื้อร้านอื่นแล้ว)
    ก็เลยเอาเมาส์ดีกว่า 41 บาท
    เครื่องสั่งจากมาเลเซียครับ

บอดี้ก็ดูทนดีครับ
    ลองเล่นกะเกมส์วินนิ่งก็ลื่นดี Proevolution 6
    ว่าคืนนี้จะเอา Need for speed Carbon ลงดู
    แบตทนดีนะเปิดมา 2 ชั่วโมงแบตยังเหลืออีกครึ่ง (เล่นเนตอย่างเดียวนะ)

ว่าวันนี้จะโทรไปถามเรื่องประกันที่ศูนย์กรุงเทพดู แต่ถ้า 3000+ ก็ยังดีกว่า
    แต่โดยรวมก็ดีนะไม่ร้อน แต่จะลอง โหลดบิดดูอีก 7 วันมันจะแฮงค์ไหม
    โทรไปที่ฝ่าย Warranty ของ Dell ครับแล้วบอกหมายเลข service Tag ไปครับเขาจะทำการเปลี่ยน ประกันครับผมแนะนำให้เอาประกัน complete cover ครับ

ประกัน complete จะครอบคุมอุบัติเหตุ ตกแตก น้ำหก รถทับ<< อันนี้มีคนโดนมาครับได้เครื่องใหม่ ภายใน 2 วัน (เร็วมั๊กๆๆ)

ton222
    Guest

Quote Originally Posted by Aekun View Post
    โทรไปที่ฝ่าย Warranty ของ Dell ครับแล้วบอกหมายเลข service Tag ไปครับเขาจะทำการเปลี่ยน ประกันครับผมแนะนำให้เอาประกัน complete cover ครับ

ประกัน complete จะครอบคุมอุบัติเหตุ ตกแตก น้ำหก รถทับ<< อันนี้มีคนโดนมาครับได้เครื่องใหม่ ภายใน 2 วัน (เร็วมั๊กๆๆ)
    ถ้าประกัน 3 ปี จะจ่ายเพิ่มเท่าไหร่อะครับ แล้วถ้าเครมนี่รอนานไหมอยู่ตั้งเชียงใหม่

Review ครับ
    COnfirm ว่าดีจริงครับเล่น NFS ได้สบายเลยแต่จะร้อนนิดๆ เพราะการ์ดจอทำงานหนัก
    แบตก็ทนดีครับไม่หมดเร็ว
    ถ้าใครอยากได้ก็ซื้อเลยครับ ราคาประมาณนี้ ถือว่าคุ้มครับ
    Spec พอๆกับ R56 ของ BENQ เลยแต่ CPU กับ Hard disk ดีกว่า ราคาถูกกว่า

Bookmarks

Bookmarks