Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัดสินใจว่าจะซื้อตัวไหนดีระหว่าง DELL VOSTRO 1400 T7500 กับ Thinkpad R61 ช่วบด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัดสินใจว่าจะซื้อตัวไหนดีระหว่าง DELL VOSTRO 1400 T7500 กับ Thinkpad R61 ช่วบด้วยครับ

Dell Vostro 1400
    Core2Duo-T7500 2.2GHz (Cache 4MB)
    Nvidia Gforce 8400m 128MB (ไม่แชร์)
    Ram 1 GB (แต่เสียดายที่เป็น 512x2MB)
    HDD SATA 160GB
    Wireless IntelPro
    SD/MMC/MS Card reader
    DVD+-RW
    จอ 14.1" แต่เป็นแบบไม่กระจกนะ
    Web cam 2.0 Megapixel 4x USB port, 1x Firewire, 1x pcmcia slot
    ไม่มี bluetooth มาให้
    30,900 Vat แล้ว

ThinkPad R61 8942A16
    Core2Duo T7100 1.8 GHz
    Intel GMA X3100
    ประกันสามปี
    ram 1gb 1แถว
    จอ 15 นิ้ว
    Hdd 120 Gb ครับ
    28,900 Vat แล้ว

ช่วยเลือกทีครับ
    ขอบคุณครับ

Dell เหนือกว่าเยอะเลยนี่ครับ
    ...ทั้ง CPU VGACard HDD และราคา

ร้านไหนอ่ะครับ ผมก็กำลังจะซื้อ ดูเสปกกับพวกราคาอยู่ งบก็ 30000 ถ้วนครับ

Comment

ตัวบนครับ จิ๊ดกว่าอย่างแรง T7500 ก็จิ๊ดล่ะท่าน

Comment

ราคานี้ Dell คุ้มสุดแล้ว เนื้องานก็ดีเลย

Comment

ที่เชียงใหม่ร้าน Media magic ครับ

Comment

dell only. belive me pls.

Comment

Originally posted by Cesar View Post
              ที่เชียงใหม่ร้าน Media magic ครับ
              ตายแล้ว...ไกลมากครับ

มีที่กรุงเทพฯ กับขอนแก่นบ้างไหมครับ
              เน้นขอนแก่นอ่ะครับ

Comment

เห็นที่ขอนแก่นก็มีนี่ครับ
                เห็นในเว็ป Thaidellclub
                http://thaidellclub.icspace.net/smf/index.php?board=2.0

Comment

ผมชอบdellครับ ใส่ซิมการ์ดได้ด้วย ไฮโซดี

Comment

Originally posted by Cesar View Post
                    dell โลดเลยครับเพราะผมก้อซื้อจากร้านนี้แหละครับ

Comment

ไปถอยมาแล้วครับ 30900
                      แต่คนขายเขี้ยวจริงๆเลยครับ
                      ถ้ามีขายหลายร้านคงจะเดินออกจากร้านแล้วไปซื้อที่อื่นแล้วครับ

แต่ก็ดีใจได้ประกันเปลี่ยนเครื่องให้ภายใน 1 เดือน
                      ของมีเยอะครับ

Comment

เด๋วมารีวิวให้ด้วยได้ไหมครับ
                        หลังไมค์ก็ได้

Comment

สเป็กและราคาน่าสนจิงๆ ครับ
                          ของแถม นี้มีอะไรมาให้น่าตื่นเต้นบ้างครับ
                          สนใจใช้ DELL คือกันครับ แต่มีร้านขายน้อยจิงๆ
                          ที่พันทิพ นี้ไม่แน่ใจว่าตอนนี้จะมีขายไหม เคยโทรไปถามเค้าบอกต้นปีใหม่เลยถึงจะมา

เล่นจนเบื่อแล้ว ช่วยคอมเมนท์ หรือเอารูปมาลงให้ชมกันหน่อยน่ะครับ ราคานี้มันน่าสนจิงๆ

Comment

ไปถอยมาแล้วครับ 30900
                            แต่คนขายเขี้ยวจริงๆเลยครับ
                            ถ้ามีขายหลายร้านคงจะเดินออกจากร้านแล้วไปซื้อที่อื่นแล้วครับ

แต่ก็ดีใจได้ประกันเปลี่ยนเครื่องให้ภายใน 1 เดือน
                            ของมีเยอะครับ
                            ร้านอยู่แถวไหนอะครับ แล้วคนขายเขี้ยวยังไง อยู่เชียงใหม่เหมือนกัน และกำลังมองหาโนตบุคสักตัวครับ

Comment

Originally posted by ton222 View Post
                              ร้านอยู่แถวไหนอะครับ แล้วคนขายเขี้ยวยังไง อยู่เชียงใหม่เหมือนกัน และกำลังมองหาโนตบุคสักตัวครับ
                              ไปถามมาละ ราคารวมภาษี 30900 เสปค โดนใจ แต่ประกันนี่สิ ไปถามคนขายพี่แกบอกว่า เครื่องสั่งตรงจากต่างประเทศ (น่าจะใต้หวันหรือป่าว) แล้วศูนย์อยู่ กทม แล้วจะมีช่างอยู่ที่ เชียงใหม่คนนึง เป็นคนประสานงานกับศูนย์ที่
                              กทม มีเบอ์ช่างให้ (พูดเหมือนกุขายได้ละโยนให้คนอื่นซะง้น)

ส่วนบอดี้ ไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่เลย ตอนแรกก็สนใจอยู่ แต่กลัวเครมทีเป็นเดือนหรือมากกว่า

Comment

Working...
                              X