Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งย้ายมาค่ายแดง ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งย้ายมาค่ายแดง ขอคำแนะนำหน่อยครับ

เพิ่งย้ายค่ายมาตอนนี้ใช้ 3870 oc อยู่ครับ ขอคำแนะนำหน่อยว่าจะปรับภาพยังไงให้สวยๆครับ แล้วเวลาตอนเล่นวินนิ่งภาพมันจะเป็นคลื่นๆ ตอนทีภาพเคลื่อนไหวเร็วๆนะครับ (ตอนใช้8800gts ก็เป็นครับแต่ใช้ NTUNE ปรับได้ครับ) ตอนนี้ใช้ไดว์เวอร์ 7.11 อยู่ครับ แล้วเกมส์ก็อัปเป็นแพท 1.20แล้วด้วยครับ ช่วยบอกวิธีทำให้ด้วยนะครับ (ผมว่าเป็นที่ผมปรับแต่งตัวการ์ดไม่เป็นแน่ๆครับ) ไม่ได้เป็นที่การ์ดไม่ดี พอดีเพิ่งซื้อการ์ดใหม่มาเมื่อวันศุกร์เองครับ พอใจมากๆครับกับการเปลี่ยนค่ายมาครั้งแรก ช่วยๆผมหน่อยนะครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากๆเลยครับ

เดี๋ยวก็จะมีคนบอกว่า เปิด Vsync สิครับ

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
      เดี๋ยวก็จะมีคนบอกว่า เปิด Vsync สิครับ
      เปิดตรงไหนครับ ขอบคุณมากๆ

Comment

ถ้าไม่เปิดในไดรเวอร์การ์ดจอ ก็ไปที่ start menu -- konami -- PES2008 -- setting

ถ้าไม่หายก็รอเซียนเถอะครับ

Comment

อ้อ เพิ่งเห้นนี่นา เกมสืเจ้าประจำเลยภาพเป็นเงา ๆ

Comment

Originally posted by csanti2000 View Post
            เปิดตรงไหนครับ ขอบคุณมากๆ
            ดูในกรอบ สีเทา เลื่อนไปขวาสุด
            Attached Files

Comment

Originally posted by Artemis View Post
              อ้อ เพิ่งเห้นนี่นา เกมสืเจ้าประจำเลยภาพเป็นเงา ๆ
              ยังไงครับที่ว่าเพิ่งเห็น อย่าบอกว่าคุณอาร์ตเล่นวินนิ่งนะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เกมบางเกมเปิด V-sync ก็ไม่หายครับ เช่น HL2 ผมใช้ 9800PE เล่น ช่วงเฟรมเรตดี ๆ เวลาหันเร็ว ๆ ก็จะเห็นภาพมันเป็นรอยต่อกันครึ่งจอแนวตั้ง เหมือนกับว่าไม่ได้เปิด V-sync งั้นล่ะ ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม

Comment

Working...
                  X