Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามวิธีปรับ : ซื้อพัดลม tt มาที่เจไดตัว550บาทอะครับ มันมีที่ปรับให้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามวิธีปรับ : ซื้อพัดลม tt มาที่เจไดตัว550บาทอะครับ มันมีที่ปรับให้

แต่ว่าที่ปรับหมุนๆมันตอนแรก ใช้ได้นะยังหมุนเล่นอยุ่เรย
    พอลง โปรแกรมพวก ปรับพัดลม ไรงี้แล้วไอ้หมุนๆมันใช้ม่ายได้เรย

แล้วก้อมีวิธีปรับพัดลมแบบชิลๆปะครับ

แบบเริ่มมามันหมุน2700 ต้องมาปรับลงในวินโดวเอง

อยากให้มันเริ่มมาสัก2000 แล้ว ถ้าจะเล่นเกมเด๋วไปปรับเพิ่มเอาเองอะครับ

ถ้าเซตใน ไบออส มันก้อจะ ปรับมา2200 เงียบดี แต่ว่า ปรับขึ้นกว่านี้ม่ายได้ - -

งง

SmartFan เหรอครับ

ใช้อยู่เสียงดังชิฟท์ !!!

Ps. เรื่องคำถามนั้น รอผู้รู้ครับ ไม่ค่อยทราบเหมือนกันครับ
    Ps2. ว่าแต่โปรแกรมปรับรอบพัดลมนั้นโปรแกรมอะไรครับ ?
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

speedfan

Comment

ผมก็เพิ่งได้มา ตรงชุดสายไฟออกมันจะมีคลิป(ไม่รู้เรียกถูกเปล่า)เสียบอยู่ ลองดึงออกครับ

Comment

ต้องถอดจั้มเปอร์สีฟ้าตามรูปข้างล่างออกก่อน ถึงจะปรับรอบ manual ได้ หรือลองหาข้อมูลตามลิ้งผู้ผลิตดูครับ

http://www.thermaltake.com/product/D...29/a202829.asp
          Attached Files

Comment

Originally posted by blizeboy View Post
            ต้องถอดจั้มเปอร์สีฟ้าตามรูปข้างล่างออกก่อน ถึงจะปรับรอบ manual ได้ หรือลองหาข้อมูลตามลิ้งผู้ผลิตดูครับ

http://www.thermaltake.com/product/D...29/a202829.asp
            ขอบคุนครับแต่ว่าดึงแล้ว แบบว่ามันเคยปรับได้ครับ แล้วเหมือนผมไปลงโปรแกรมรึป่าวมันเรยปรับไม่ได้แลว

ใส้jumper ใหม่แล้วถอดออกก้อปรับไม่ได้- -

เรยต้องใช้โปรแกรมปรับเอา แต่ผมว่าโปรแกรมก้อดีแหละ ใช้มือปรับมันไม่รู้รอบ รู้แต่เสียง

Comment

ผมก็เคยใช้นะ smart case fan แล้วก็ลง โปรแกรม speedfan เหมือนกัน ก็ปรับได้ด้วยตัวปรับรอบของมั้นนะ

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
                ขอบคุนครับแต่ว่าดึงแล้ว แบบว่ามันเคยปรับได้ครับ แล้วเหมือนผมไปลงโปรแกรมรึป่าวมันเรยปรับไม่ได้แลว

ใส้jumper ใหม่แล้วถอดออกก้อปรับไม่ได้- -

เรยต้องใช้โปรแกรมปรับเอา แต่ผมว่าโปรแกรมก้อดีแหละ ใช้มือปรับมันไม่รู้รอบ รู้แต่เสียง

สงสัยตัวปรับจะเสียหรือไม่สายอาจจะขาดในมั้งครับ เพราะปกติถ้าไม่ต่อสายกับตัวปรับรอบพัดลมมันจะทำงานฟูลสปีดโดยไม่ต้องเสียบจั้มเปอร์ คงต้องให้ทางร้านลองเช็คดู(ไม่รู้ว่าประกันครอบคลุมหรือเปล่าไอ้ตัวปรับรอบกับสายไฟเนี่ย)

Comment

Working...
                X