Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ chip nForece กับกาด ATi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ chip nForece กับกาด ATi

ใช้บอด ASUS chip nForece4 จะใช้กับกาดพวก ATi ได้มั้ยครับ กลัวซื้อมามันใช้แล้วจะไม่เข้ากันเกิดปัญหากับเครื่องอะครับ เรื่อง Driver ไม่เข้ากันไรแบบนี้ครับ บางคนบอกว่าจะมีปัญหาครับ แต่ที่ร้านบอกไม่มี

ใส่ได้ครับ

Comment

ใช้ chip nForece กับกาด ATi

ผมใช้ nForece4 (MSI) 939 กับ Eax1600Pro 256 mb ครับ
      อันนี้อยากบอกนะครับ
      เล่นเกมส์ ก็พอได้ ปัญหาไดเวอร์ไม่ค่อยมี (ที่มีคืออาจจะเพราะไม่รู้)
      crysis เล่น low กระตุกบางจุด แต่เล่นได้ (มีปรับบางจุด medium เพราะถ้าปรับ low หมด ศัตรู ยังไม่ค่อยเข้า)

Comment

ได้ อะ

Comment

ได้ครับผม ลองมา 3 ตัวแล้วหุหุ
          ASUS A8N SLI deluxe ขายไปแล้วแต่ก่อนไปมีคนมาขี่ 3 คน
          X1300
          X1650XT
          HD2600XT

Comment

ได้แน่ๆ ถ้าสมัย NForce2 ละก็ ว่าไปอย่าง

Comment

มีปัญหากับ NForce 4- 4X ครับ Ultra ไม่เป็นไร

Comment

ใช้ได้ครับผมก็ใชอยู่ ตาม SIG เลย ^ ^

Comment

ผมใช้ Alive NF7 กับ HD2400 ก็ไม่มีอะไรนี่ครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับความรู้คร้าบ

Comment

เข้ากันเป็นปี่เป็นขลุย

Comment

Working...
                      X