Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ประกอบคอมเพื่อ ตัดต่อวีดีโอ ทำกราฟฟิค ครับ จัดชุดแบบไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ ประกอบคอมเพื่อ ตัดต่อวีดีโอ ทำกราฟฟิค ครับ จัดชุดแบบไหนดีครับ

ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ มีสเปคในใจบ้างแล้วดีไม่ดียังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ซื้อมาเพื่อใช้งาน เครื่องอาจต้องเปิด 24 ชั่วโมง สมควรใช้เมนบอร์ด ไหนดี
    เห้นเค้าบอว่า Gigabyte ระบายความร้องดีกว่า
    CPU : INTEL Q6600
    MOBO : ASUS P5KR กับ Gigabyte GA-P35-DS4
    ตัวไหนดีหรือมีตัวอื่นแนะนำที่ราคาใกล้เคียงกันครับ
    RAM : 800 2GB (1gbx2) ยี่ห้องไรดีอะครับ
    HD : 400 SATA2 24 ชั่วโมง Seagate
    VGA : อะไรดีขอราคา ไม่เกิน 5000

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากครับ

เฮ้อ! มะมีใครช่วยตอบเลย (เสียใจนะเนี้ยะ)

Comment

แล้วแต่จะชอบคับ แต่ส่วนตัวผมเลือกASUSคับ

Comment

เป็นผมเลือก Asusอ่าครับ ส่วนVGAลองเป็น GeForce 8600GT หรือไม่ก็ ATI Radeon HD2600proหรือไม่ก็ XTครับ ดูตามงบเอา

Comment

Originally posted by videop View Post
          ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ มีสเปคในใจบ้างแล้วดีไม่ดียังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ
          ซื้อมาเพื่อใช้งาน เครื่องอาจต้องเปิด 24 ชั่วโมง สมควรใช้เมนบอร์ด ไหนดี
          เห้นเค้าบอว่า Gigabyte ระบายความร้องดีกว่า เหมือนๆกันแหละครับ มันอยู่ที่ทำไงให้ อากาศ ระบายได้ดีในเคยครับ
          CPU : INTEL Q6600
          MOBO : ASUS P5KR กับ Gigabyte GA-P35-DS4 P5KR
          ตัวไหนดีหรือมีตัวอื่นแนะนำที่ราคาใกล้เคียงกันครับ
          RAM : 800 2GB (1gbx2) ยี่ห้องไรดีอะครับ งานแบบนี้ ผมแนะนำ 667 1Gx4 ราคาเท่ากันเลยได้ 4กิก ด้วยครับ
          HD : 400 SATA2 24 ชั่วโมง Seagate
          VGA : อะไรดีขอราคา ไม่เกิน 5000 งานที่บอก HD2600PRO 3000 บาท ก็เหลือแล้วครับ

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากครับ
          .

Comment

Working...
          X