Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาไปซื้อแล้วเนี่ยครับ 940BW+ VS 194WT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จาไปซื้อแล้วเนี่ยครับ 940BW+ VS 194WT

ตอนนี้ยังเลือกไม่ถูก ได้ข่าวว่าตัวLGประกัน0dotป่้า่ว แต่ซัมซุงต้อง5จุดนู่น กว่าจะเคลมได้

ดูจากสเปคก้อใกล้เคียงกัน แต่ยังไม่ได้ดูด้วยสายตาครับ เด๋วจะไปดูที่ร้านอีกครั้ง

อยากทราบข้อดี-เสียของทั้ง2รุ่นครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจ เท่าที่รู้ ซัมซุงปุ่มปรับมีนอยู่ข้างหน้า แต่แอลจี อยู่หลัง

ส่วนเรื่องdead ผมคิดว่าจะใช้everestในการตรวจดูครับ เห็นมันมีหัวข้อทดสอบlcdด้วย หรือท่านอื่นมีปโปรแกรม ก้อชี้แนะได้เลยคับ
    Last edited by sicklab; 16 Dec 2007, 12:33:25.

LG ผมเคยได้ยินมาว่าต้องเฉพาะรุ่นใหญ่ๆนะครับถึงจะไ้ด้ แต่ไม่รู้จริงเท็จประการใด

Comment

ดูด้วยตาแทบไม่ต่างครับ
      แต่ผมสอย LG มาเมื่อต้นปีเพราะ ราคามันถูกกว่า และดูงานมันเรียบร้อยดี
      ถ้าเลือกกันจริงๆนี่แทบไม่มีข้อต่างเลย
      จะเอาต่างต้อง ซัมซุง 931bw ตัวนี้ไฮโซ สีสวย แพงมาอีกเกือบๆสองพัน แต่ผมว่าคุ้มนะ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
        ดูด้วยตาแทบไม่ต่างครับ
        แต่ผมสอย LG มาเมื่อต้นปีเพราะ ราคามันถูกกว่า และดูงานมันเรียบร้อยดี
        ถ้าเลือกกันจริงๆนี่แทบไม่มีข้อต่างเลย
        จะเอาต่างต้อง ซัมซุง 931bw ตัวนี้ไฮโซ สีสวย แพงมาอีกเกือบๆสองพัน แต่ผมว่าคุ้มนะ
        ที่สงขลา lgแพงกว่า40บาทอะ

samsung 940bw+ 6450
        lg 194wt 6490

ประกัน0ที่หาดใหญ่ทั้ง2ตัว แต่ไม่แน่ใจว่าตัวlgประกันกี่จุดอะ

Comment

LG ประกันที่ 0 จุดครับ แต่ทั้ง 2 ตัวผมว่าอยู่ในคุณภาพที่โอเค ในระดับหนึ่งครับ ขึ้นอยู่กับความชอบรูปทรงละครับว่าจะเลือกตัวไหน

Comment

Originally posted by tumza View Post
            LG ประกันที่ 0 จุดครับ แต่ทั้ง 2 ตัวผมว่าอยู่ในคุณภาพที่โอเค ในระดับหนึ่งครับ ขึ้นอยู่กับความชอบรูปทรงละครับว่าจะเลือกตัวไหน
            นอกจากปุ่มกดอยู่ด้านหลังแล้ว ยังมีข้อเสียอะไรอีกมั้ยครับของLGอะ

แล้วถามอีกนิด deadหรือbrightเนี่ย ถ้าเราตรวจตอนแรกไม่มี แล้วใช้ไปๆ มันมีโอกาสที่จะเกิดขึ้นมั้ยครับ

Comment

ตกซะละ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                นอกจากปุ่มกดอยู่ด้านหลังแล้ว ยังมีข้อเสียอะไรอีกมั้ยครับของLGอะ

แล้วถามอีกนิด deadหรือbrightเนี่ย ถ้าเราตรวจตอนแรกไม่มี แล้วใช้ไปๆ มันมีโอกาสที่จะเกิดขึ้นมั้ยครับ
                มีโอกาสเกิดขึ้นภายหลังได้ครับ ฝุ่นละออง ความชื้น การกระแทก สามารถทำให้เกิดขึ้นได้ครับ แต่ไม่ต้องกังวลมาก ถ้าตอนซื้อเช็คแล้วแน่นอนว่าไม่มี เอามาตั้งใช้งานไว้เฉยๆ โอกาสที่จะเกิดมันน้อยมากครับ

Comment

ใช้ครับ ถ้าใช้งานปกติ ไม่โดนกระแทก โอกาสเกิดน้อยครับ ส่วนตัวผมเองใช้ตัวนี้อยู่ L194WT เท่าที่ใช้มาผมว่าก็โอเคนะครับ

Comment

Originally posted by dogdog View Post
                    มีโอกาสเกิดขึ้นภายหลังได้ครับ ฝุ่นละออง ความชื้น การกระแทก สามารถทำให้เกิดขึ้นได้ครับ แต่ไม่ต้องกังวลมาก ถ้าตอนซื้อเช็คแล้วแน่นอนว่าไม่มี เอามาตั้งใช้งานไว้เฉยๆ โอกาสที่จะเกิดมันน้อยมากครับ
                    Originally posted by tumza View Post
                    ใช้ครับ ถ้าใช้งานปกติ ไม่โดนกระแทก โอกาสเกิดน้อยครับ ส่วนตัวผมเองใช้ตัวนี้อยู่ L194WT เท่าที่ใช้มาผมว่าก็โอเคนะครับ

ขอบคุนครับ เด๋วคงต้องไปตัดสินด้วยตาอีกครั้ง เหอะๆ จะซื้อของแพง(สำหรับผม)เนี่ย ทำให้เครียดจิงๆ

Comment

ผมรีบซื้อมาตอนมืดแล้ว ไปพันทิพ ลวกๆๆๆ
                      เทสเดทพิกเซลแล้ว ก็จ่ายตัง ถือกลับมาเลย ไม่ได้ถามเลยว่าประกันกี่จุด กระกันกี่ปี 55555555555+
                      ขออย่าไห้มันต้องเครมเลย

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                        ผมรีบซื้อมาตอนมืดแล้ว ไปพันทิพ ลวกๆๆๆ
                        เทสเดทพิกเซลแล้ว ก็จ่ายตัง ถือกลับมาเลย ไม่ได้ถามเลยว่าประกันกี่จุด กระกันกี่ปี 55555555555+
                        ขออย่าไห้มันต้องเครมเลย
                        กลัวๆซื้อsa,sungมา ใช้ไปๆแล้วมันเกิดdeadนี่สิ ยุ่งแน่ เพราะต้องรอตั้ง4จุด ถึงเคลมได้ แต่lgนี่ จุดเดียว เคลมเลย

Comment

ผมว่ามันไม่ค่อยต่างกันนะ แต่เสป็คของ LG ขี่อยู่หน่อย ๆ เลยสอย LG มาใช้ซะ

Comment

lg ประกันของที่ไหนเหรอครับ ที่ว่า 0 อ่ะ ของผมถ้าจำไม่ผิด มันของ dcom นะ ไม่รู้ว่า 0 เหมือนกันหรือเปล่า

แต่ที่แน่ๆตอนนี้ มันมาแล้ว 1 จุดครับ ยังไม่ได้เคลมเลย ตอนเทสนะไม่มี มาเป็นทีหลัง

แล้วก็ ผมใช้ lg แล้วของเพื่อน ผมจัด samsung ให้ ผมเอาสีมาเทียบกันแล้ว ผมชอบ samsung มากกว่านะครับ

Comment

Working...
                            X