Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง ASUS P5K R กับ GIGABYTE P35 DS3P

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง ASUS P5K R กับ GIGABYTE P35 DS3P

ระหว่าง ASUS P5K R กับ GIGABYTE P35 DS3P

ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ เเล้ว ตัวไหนต่อ SLI ได้ หรือว่าต่อ CROSFIRE ได้อย่างเดียว

P5KR ต่อ Crosfireได้ฮะ เชียร์ตัวนี้จะซื้อเหมือนกาน แต่ระวังโดนบ่นเอานะงับ มีคนตั้งกระทู้แนวนี้เยอะแล้ว= =

Comment

p5kr อีกเสียงคับ^^"

Comment

ทั้ง2ต่อได้แค่ cf อย่างเดียว
        เอาตัวไหนก็แล้วแต่ความชอบ ไม่ลงความเห็นครับ

Comment

ส่วนตัว ถ้าดูจาก spec ดูเหมือน gigabyte จะเป็นต่อ แค่เรื่อง port sata
          อย่างอื่นก็เหมือนๆ กันครับ

Comment

เอา P5KR ครับ มีซิ้งค์ทองแดง

ส่วนเรื่อง SLI บอร์ดที่ใช้ชิปอินเทล ไม่สามารถใช้ SLI ได้ครับ ต้อง Nforce เท่านั้น

Comment

ผมเลือกตัวที่ถูกกว่า

Comment

ผมเลือก Gigabyte เพราะถูกกว่าครับ เรื่องความสามารถพอ ๆ กัน ส่วนประกันบอร์ด Gigabyte ให้เอาของ Com7 ครับดีกว่าแสกนเนอร์

Comment

กระทู้ถามแบบนี้นานๆมีทีก็ไม่เป็นไรครับ

ส่วนตัวชอบ Lay out Gigabyte มากกว่า แต่เลือก Asus เพราะคุ้นเคยกว่า ^_^

Comment

ถ้าจะCrossFire X38 ดีกว่ามั้งคับ พวก
                    ASUS P5E ASUS Maximus
                    Gigabyte X38-DQ6
                    MSI X38 Platinum
                    เพราะมันใส่เต็มสปีด
                    หรือจะSLI ก็ P5N32-SLI หาที่เป็น ชิปรุ่น nForce 590 [AM2] 690i [775]

เข้าเรื่อง ทั้งสองตัวCrossfire ได้อย่างเดียวคับ x16 - x4
                    เรื่องความสามารถของทั้งคู่ ขอไม่อธิบาย โดยส่วนตัวแล้ว ผมว่า ABIT กับ DFI น่าจะดีว่า ถ้า Overclock
                    ดูที่ภาคจ่ายไฟเป็นสำคัญ ยุคนี้ต้องแบบ ดิจิตอล (จ่ายไฟแบบ ดิจิตอล!! ดิจิตอล!!)

Comment

อีกนิด เห็นเค้าว่ากันว่าอะนะ ครือ ASUS P5K ดูข้อนข้างจะปรับไฟได้ละเอียดกว่า(มั้ง)

Comment

ขอแหวกแนว ระดับราคานี้ เชียร์ MSI P35 Neo2 ขาดใจเลยครับ งามกว่า น่าเล่นกว่ากันเยอะมากๆอ่ะ

Originally posted by MSI-U View Post
                        เพิ่มข้อมูลจ้า

P35 Neo2-FR/FIRBIOS

http://global.msi.com.tw/index.php?f...=1&cat2_no=170

ราคาประมาณ 4400 บาท ประกัน 3 ปีเต็ม โดย 4 System จ้า

หาซื้อได้ตามร้าน ก่อนปีใหม่แน่นอน

Comment

ถ้าเป็นมวยรุ่นเดียวกัน ไม่ว่ายี่ห้อไหนผมเชีย asus ครับ

Comment

ปล. เฉพาะ p35 นะ

Comment

เมนบอร์ด MSI น่าสนใจครับ
                              อยากได้รายละเอียดมากขึ้น เพราะไม่เคยใช่ครับ ยี่ห้อนี้ ดีไม่ดีไงผู้ที่ใช้แล้วบอกหน่อยครับ

พอดีไปที่Studio พี่ๆมา เค้าแนะนำมาว่า GIGABYTE P35 DS4 ทนความร้อนได้ดีกว่า
                              และก็ต่อ Hd sata มากกว่า เลยค้อนข้างจะเอนไปทางนั้น
                              Last edited by videop; 18 Dec 2007, 03:50:13.

Comment

Working...
                              X