Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด ชิพเซ็ต intel รุ่น i946gz คล็อกได้รึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด ชิพเซ็ต intel รุ่น i946gz คล็อกได้รึป่าวครับ

ถามท่านๆทั้งหลายครับใครเคยลองตัวนี้มาบ้างแนะนำทีครับ

คล็อกได้หมดแหละครับ อยู่ที่ว่าเมนบอร์ดจะออกแบบมาไห้คล็อกได้หรือป่าว

Comment

ผมใช้ตัวนี้อยู่ Intel® 946GZ + Intel® ICH7-DH chipset ก็หาที่ปรับบัสสปีดมันไม่เจอเหมือนกัน เลยยังไม่ได้ลองคล็อกสักนิด ใครมีวิธีคล็อกช่วยสงเคราะห์หน่อยนะครับ

Comment

นั่นนะสิครับผมก็หาที่ปรับบัสcpuไม่เจอก็เลยอยากจะถามท่านทั้งหลายใครเคยคล็อกบอร์ดรุ่นนี้บ้างแนะนำกระผมทีคร้าบบบบบบบบบ

Comment

ชิพไปได้คับ แต่บอร์ดไม่รู้ บางทีไม่รองรับครับ แต่ถ้ารองรับ บางทีไบออสก้อไม่ได้ทำมาครับ

Comment

เมนบอร์ดยี่ห้อ อินเทล ส่วนมากจะไม่มีให้ปรับครับ
            -------------------------------------
            ถ้าในไบออสไม่มีลองดูจากโปรแกรมที่แถมมากับแผ่นดุครับ ว่ามีโปรแกรมให้ปรับแต่งโอเวอร์คล๊อกหรือไม่
            --------------------------------------
            อาจจมีโปรแกรมคล๊อกในวินโดว์ แถมมาให้ด้วยก็ได้ครับ

Comment

Working...
            X