Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของผม..คอมวัดเดิมๆ คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของผม..คอมวัดเดิมๆ คับ

ไม่มีอะไรมากมาย...เดิมๆ แต่แรงบันดาลใจ มาจากที่นี่แหละคับ
    แต่ตอนผ่าฝาเคสนี่...เล่นเอาหอบ...แต่ภูมิใจ ..เพราะสุด..แล้วในวัด
    Attached Files
    Last edited by bignote; 13 Oct 2008, 12:26:55.

แหล่มดีคับ สวยเรียบๆ

Comment

แหร่มมเลย

Comment

สวยงามมากครับผม ฝา Case นี่เจาะไม่ง่ายครับ เพราะลองมาแล้ว ลองไปชมผลงานของผมบ้างนะครับ.....

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=133040

Comment

แค่นี้ก็หมดไปหลายร้อยอ่ะคับ ที่นี่...จ.ระนอง อะไรก็แพง อุปกรณ์อีเล็กทรอนิค หรือ อุปกรณ์คอม ถ้าเอามาขายที่นี่ + ไปเลยคับ 300-400 ต่อ 1 ชิ้น อย่างเช่น พัดลมใสๆ นั่น ซื้อที่นี่ ตัวละ 160 นะคับ แพงโคตๆ
          คิดแล้ว อยากไปบ้านหม้อจัง

Comment

สาย IDE ย่นไปนีส

Comment

Originally posted by buncha View Post
              สาย IDE ย่นไปนีส
              กว่าจายัดเข้าไปได้..ทรมานมากมายคับ หาท่อหดได้ใหญ่แค่นั้น ตอนใส่ไม่คิดว่า..เอาไฟลนแล้วมันจะหดได้น่าเกลียดขนาดนี้ เหมือนอะไรซักอย่าง...!!!

Comment

Originally posted by bignote View Post
                กว่าจายัดเข้าไปได้..ทรมานมากมายคับ หาท่อหดได้ใหญ่แค่นั้น ตอนใส่ไม่คิดว่า..เอาไฟลนแล้วมันจะหดได้น่าเกลียดขนาดนี้ เหมือนอะไรซักอย่าง...!!!
                โห... ผมนึกว่าซื้อมา มันมีขายครับ สายแบบนี้เป็น UVด้วย
                ปะมาน200-300บาทไทย อิ อิ แต่ท่านพยายามมากเลยครับ
                ใช้ท่อหดเนียะ ผมเองยังมองไม่ออกเลย มันเหมือนสายที่แถมมากับ
                DFI Lanpaty มากเลย แต่อันนั้นมันสีเหลือง..... ย่นๆแบบนี้แหละ

http://www.jedicool.com/list.php?cate=59&parent=57
                Attached Files
                Last edited by buncha; 16 Dec 2007, 19:29:52.

Comment

สวยคับ แต่ ถ้าจะหั้ยดี ต้อง มี จตุคอร แรมเทพ (จตุคาม รามเทพ)ด้วยนะคับ ถึงจะได้อารม ในวัด จิง ^^"

Comment

ใช่ไฟ กระพริบป้ะ

Comment

Originally posted by buncha View Post
                      โห... ผมนึกว่าซื้อมา มันมีขายครับ สายแบบนี้เป็น UVด้วย
                      ปะมาน200-300บาทไทย อิ อิ แต่ท่านพยายามมากเลยครับ
                      ใช้ท่อหดเนียะ ผมเองยังมองไม่ออกเลย มันเหมือนสายที่แถมมากับ
                      DFI Lanpaty มากเลย แต่อันนั้นมันสีเหลือง..... ย่นๆแบบนี้แหละ

http://www.jedicool.com/list.php?cate=59&parent=57
                      ที่นี่หาของเล่นยากอ่ะคับ ถ้ามีก็แพงอิ๊บอ๋าย มีแต่ของเล่นพม่า เลยต้องเล่นแบบนี้อ่ะ
                      กำลังมองๆ อยู่เหมือนกันคับ แต่อยากได้แบบที่มันยาวกว่าปกติ เพราะสลอต IDE มันดันปอยู่ตรงนั้นซะได้ สายเดิมๆ มันไปไม่ถึงอ่ะ...นี่ผมก็ต้อง ใส่ DVD ลดลงมาอีก 1 ช่อง ไม่งั้นไม่ถึง
                      ถ้าใครมีสาย IDE ยาวๆ ย้ำว่า ขอยาวๆ เหลือใช้ ก็เสนอมานะคับ ถ้าเป็นแบบ แบนๆ อย่างปกติได้ยิ่งดี จะเอาลอดใต้ bord เก็บสายไปเลย

Originally posted by narciszuzs View Post
                      สวยคับ แต่ ถ้าจะหั้ยดี ต้อง มี จตุคอร แรมเทพ (จตุคาม รามเทพ)ด้วยนะคับ ถึงจะได้อารม ในวัด จิง ^^"
                      อิอิ...ไม่รู้จามีปัญญาอ๊ะป่าวอ่ะดิคับ จตุคอร์ แรมเทพ นั่นน่ะ แต่ถ้า จตุคาม - รามเทพ อ่ะ มีเต็มลิ้นชักเลยคับ

Originally posted by GamezA View Post
                      ใช่ไฟ กระพริบป้ะ
                      ไม่ใช่คับ...แต่มันเปลียนสีได้ไปเรื่อยๆ ปิดเปิดก็ได้ สั่งจากคุณ nongnew2000 น่ะคับ
                      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=115537
                      Last edited by bignote; 16 Dec 2007, 20:07:52.

Comment

สีสรร มากมายจิงๆ งับ >.<" งานวัด จิงๆ

สาย IDE พันทิพย์มีขายอะงับ 70cm(ชั้น 1 ด้านหลัง มุม ห้างเลย) ยาวเหลือเลยละ ผม M/B P5KR เหมือนท่านละ ยาวพอเลยละ ถึง ช่องบนสุดได้เลย (สีเหลืองๆ แนวตั้งใหญ่ๆ ในลายเซ็นผมละ นั้นละ IDE จิงเป็นเป็นแบบสายแพนะ ผมเอามาหุ้ม ตาข่ายเองอะ ^^")

แต่เอามาหุ้มท่อหดแบบนั้น ก็ให้ความรู้สึกแปลกๆ ดีนะ ^^"

Comment

แหล่มดีจริง สีสันเยอะดีครับ

Comment

แหล่มดีจริง สีสันเยอะดีครับ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                              สีสรร มากมายจิงๆ งับ >.<" งานวัด จิงๆ

สาย IDE พันทิพย์มีขายอะงับ 70cm(ชั้น 1 ด้านหลัง มุม ห้างเลย) ยาวเหลือเลยละ ผม M/B P5KR เหมือนท่านละ ยาวพอเลยละ ถึง ช่องบนสุดได้เลย (สีเหลืองๆ แนวตั้งใหญ่ๆ ในลายเซ็นผมละ นั้นละ IDE จิงเป็นเป็นแบบสายแพนะ ผมเอามาหุ้ม ตาข่ายเองอะ ^^")

แต่เอามาหุ้มท่อหดแบบนั้น ก็ให้ความรู้สึกแปลกๆ ดีนะ ^^"
                              ท่านจะไปพันทิพย์อีกเมื่อไรอ่ะคับ ฝากซื้อหน่อย ซักเส้นสองเส้น ผมอยู่ ตจว. มันลำบาก อ่ะ
                              หรือเอาของท่านมาขายต่อผมก็ได้... อิอิ

PM มาคุยกันนะคับ ...อยากปรึกษามากมาย..ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X