Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ์ดจอกับ PSU ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ์ดจอกับ PSU ครับ

เรื่องมีอยู่ว่า กระผมใช้ PSU ติดเคส Delux DLC-MG432 (450w)

มีความสงสัยตามหัวข้อกระทู้นะครับ กล่าวคือ การที่บอกว่าการ์ดจอบางรุ่นต้องต่อไฟเพิ่มนั้น จะสามารถใช้กับ PSU ของกระผมได้หรือไม่ครับ (โดยตัดประเด็นเรื่องการจ่ายไฟไม่เต็มตามที่ระบุ, วัตต์ไม่เต็ม, หรือไฟไม่เพียงพอ)

อีกประการนึงนะครับ อยากทราบว่า PSU ของกระผมสามารถใช้กับการ์ดจอรุ่นใหม่ๆ ตัวใดได้บ้างครับ ทั้งนี้หมายรวมถึงทั้งสองค่ายเลยนะครับ (ประเด็นนี้รวมปัจจัยทุกด้านเลยนะครับ ทั้งปริมาณไฟที่อาจจะไม่เพียงพอ และ/หรือการเชื่อมต่อที่ไม่รองรับ)

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบมากครับ

ผมคิดว่าทุกรุ่่นที่ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มครับ เช่น8600gt 2600xtครับ ส่วนที่ต้องต่อไฟเพิ่ม ต้องนั่งลุ้นเหมือนหงส์แดงกับผีแดงคืนนี้ครับ

Comment

ของผมก็ใช้ครับ
      ทีแรกใช้ enarmax 460 w
      เปลี่ยนมาใช้ delux 450 ตัวนี้แหละ Delux DLC-MG432 (450w)
      ใช้พัดลม 4-5 ตัว
      ซาวกาด 1
      tv tuner 1
      8600gt
      ram 1 แถว
      สบายๆครับ แถมมี oc นิดหน่อย

Comment

Working...
      X