Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะออก การ์ดจอ เทพๆสักอัน จะซื้อตอนนี้ดีมะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะออก การ์ดจอ เทพๆสักอัน จะซื้อตอนนี้ดีมะครับ

กำลังสนใจมือ2 รุ่นนี้อยู่ครับ แต่..ดูของไม่เป็น
    galaxy 8800gts 320mb

ออกหรือ รอตัวใหม่ดี ตอนนี้งบ 10k ถ้าสิ้นเดือน มค. จะมี 15k

โห มี LCD SAMSUNG ด้วย เวลาดูหนังแจ่มไหมคับ

Comment

Originally posted by online1 View Post
      โห มี LCD SAMSUNG ด้วย เวลาดูหนังแจ่มไหมคับ
      ถ้า ***ง 2 เมตร เทียบเท่า มอนิเตอร์เลยครับ

Comment

8800GT G92 สิครับ 9000 นิดๆเอง

Comment

Originally posted by kongzz View Post
          8800GT G92 สิครับ 9000 นิดๆเอง
          เห็นเขาฮิต รุ่นนี้กันครับ
          8800gts 320mb

Comment

อยากซื้อก็ซื้อเลย คุณรอไปเรื่อยๆ มันก็มีดีกว่ามาเรื่อยๆ เมื่อไรจะได้ซื้อล่ะ?

Comment

ผมว่าซื้อ 8800GT มือ 1 เลยดีกว่าครับ เอาของ MSI ราคาไม่เกินหมื่น แรงกว่า 8800GTS 320 พอสมควรเลย แถมของมือ 1 แกะกล่องสดกว่าด้วย หรือถ้าทนรออีกหน่อยรอดู 8800GT 256MB ก็ดีครับ น่าจะถูกกว่าพอสมควร (ซัก 1,000 - 1,5000 โดยประมาณ ก่ะ ๆ เอาครับ) เหมาะมากสำหรับจอไม่ใหญ่โตนัก และไม่ได้เน้นเล่นเกมที่ Res. สูง ๆ ตั้งแต่ 1600*1200 หรือ ซัก 1680*1050 ขึ้นไป หรือถ้าเป็นการ์ดของ ATi ก็น่าสนใจไม่น้อย ราคาก็ถูกกว่าพอประมาณ ประสิทธิภาพอาจต่ำกว่า 8800GT แต่เทียบกับราคาแล้วสมฐานะครับ 3870 ต่ำสุดอยู่ที่ราว ๆ 8,200 บาท ตัวที่เล็กกว่าหน่อยก็ 3850 รุ่น 512MB (ตัวนี้รู้สึกจะหาค่อนข้างยาก) อยู่ที่ราว ๆ 7,200บาท ถ้ารุ่น 256MB ก็จะอยู่ที่ 6,200 บาทโดยประมาณ (ตัวนี้พิมพ์นิยมครับ เหมาะมากกับจอขนาดย่อม ๆ และเล่นเกมความละเอียดไม่สูงมาก) แต่ถ้าทนรอได้ก็เอาครับ ต้นปีหน้าคงมีการ์ดตัวแรง ๆ กว่านี้ลงแผงแน่ ๆ แต่ไม่รู้ต้องรอซักกี่เดือน แต่ขอบอกว่าการ์ดตัวแรงที่ออกมาใหม่ ๆ ในช่วงนี้น่าใช้ทุกตัวครับ ดีทั้งประสิทธิภาพและราคา

ปล.ถ้ามีรายละเอียดเกี่ยวกับการใช้งานว่าจะเอาไปทำอะไรซักนิดผมว่าน่าจะดีนะครับ จะได้แนะนำได้ตรงจุดหน่อย เช่น จะเล่นเกมหรือเปล่า แล้วเล่นมากขนาดไหน ถ้าเป็นพวกขาจร เล่นเกมออนไลน์ หรือไม่ได้เล่นเกมบ่อย ๆ ไม่ก็ไม่ได้เน้นเล่นเกมที่ออกมาใหม่ ๆ ในช่วงนี้เท่าไหร่ หรือเล่นก็ไม่ได้สนใจที่จะเปิดเอฟเฟคความละเอียดสูง ๆ มากอาจแนะนำตัวที่มันถูกกว่านี้ให้ จะได้ประหยัด

Comment

มาเก็บข้อมูล อิอิ

Comment

Originally posted by Some1 View Post
                  ผมว่าซื้อ 8800GT มือ 1 เลยดีกว่าครับ เอาของ MSI ราคาไม่เกินหมื่น แรงกว่า 8800GTS 320 พอสมควรเลย แถมของมือ 1 แกะกล่องสดกว่าด้วย หรือถ้าทนรออีกหน่อยรอดู 8800GT 256MB ก็ดีครับ น่าจะถูกกว่าพอสมควร (ซัก 1,000 - 1,5000 โดยประมาณ ก่ะ ๆ เอาครับ) เหมาะมากสำหรับจอไม่ใหญ่โตนัก และไม่ได้เน้นเล่นเกมที่ Res. สูง ๆ ตั้งแต่ 1600*1200 หรือ ซัก 1680*1050 ขึ้นไป หรือถ้าเป็นการ์ดของ ATi ก็น่าสนใจไม่น้อย ราคาก็ถูกกว่าพอประมาณ ประสิทธิภาพอาจต่ำกว่า 8800GT แต่เทียบกับราคาแล้วสมฐานะครับ 3870 ต่ำสุดอยู่ที่ราว ๆ 8,200 บาท ตัวที่เล็กกว่าหน่อยก็ 3850 รุ่น 512MB (ตัวนี้รู้สึกจะหาค่อนข้างยาก) อยู่ที่ราว ๆ 7,200บาท ถ้ารุ่น 256MB ก็จะอยู่ที่ 6,200 บาทโดยประมาณ (ตัวนี้พิมพ์นิยมครับ เหมาะมากกับจอขนาดย่อม ๆ และเล่นเกมความละเอียดไม่สูงมาก) แต่ถ้าทนรอได้ก็เอาครับ ต้นปีหน้าคงมีการ์ดตัวแรง ๆ กว่านี้ลงแผงแน่ ๆ แต่ไม่รู้ต้องรอซักกี่เดือน แต่ขอบอกว่าการ์ดตัวแรงที่ออกมาใหม่ ๆ ในช่วงนี้น่าใช้ทุกตัวครับ ดีทั้งประสิทธิภาพและราคา

ปล.ถ้ามีรายละเอียดเกี่ยวกับการใช้งานว่าจะเอาไปทำอะไรซักนิดผมว่าน่าจะดีนะครับ จะได้แนะนำได้ตรงจุดหน่อย เช่น จะเล่นเกมหรือเปล่า แล้วเล่นมากขนาดไหน ถ้าเป็นพวกขาจร เล่นเกมออนไลน์ หรือไม่ได้เล่นเกมบ่อย ๆ ไม่ก็ไม่ได้เน้นเล่นเกมที่ออกมาใหม่ ๆ ในช่วงนี้เท่าไหร่ หรือเล่นก็ไม่ได้สนใจที่จะเปิดเอฟเฟคความละเอียดสูง ๆ มากอาจแนะนำตัวที่มันถูกกว่านี้ให้ จะได้ประหยัด

ใช้ ซัมซุง 32" ในลายเซนต์น่ะครับ เล่นวินนิ่งวันละ1 ชม . นอกนั้น ดูหนัง พวก DVD9 ครับ ใช้เวลาอยู่กับคอมวันละไม่ต่ำกว่า 15ชม./วัน ว่างมากๆ เรียนรามไปสอบอย่างเดียว [ละเอียด พอไหมครับ อิอิ]

หลักๆ คืออยากเห็นการแสดงผลของการ์ดจอ เทพๆ น่ะครับ ว่าแสดงออกมาสมกับราคามั๊ย คือผมไม่เคยได้เห็นประสิทธิภาพของมัน เลย เห็นแต่body มันใหญ่ดี

Comment

ซื้อตัวนี้ไปเลยครับ GF8800GTS G92 512MB เเรงจริงครับ ความเเรงเทียบเท่า GF8800GTX 768MB เลยทีเดียว

Comment

เล่นกับ LCD TV เหรอครับ

Comment

ถ้าใช้ จอ lcd ทีวี มี hdmi คงต้องแนะนำ ati ละครับ 3850 3870

Comment

8800gt 512mb กับ 8800GTS G92 สองตัวนี้แหละครับ สมเหตุสมผลสุด

Comment

Originally posted by Gaz View Post
                            8800gt 512mb กับ 8800GTS G92 สองตัวนี้แหละครับ สมเหตุสมผลสุด
                            8800GT 512 ครับ

Comment

ดูหนังคงแนะนำ3870 ล่ะครับ

Comment

Working...
                              X