overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: มีใครซื้อ 8800GT ของ Spark ตัวใหม่มายังครับ

OverclockZone Member

Default มีใครซื้อ 8800GT ของ Spark ตัวใหม่มายังครับ

อันที่ซิงค์สีฟ้า ๆ อ่ะ ไม่รู้มีขายยัง แต่เห็นในเวบของ Microware ตั้งราคาไว้ 8,xxx แถมเป็นตัว O/C ด้วย แต่ว่ามันไม่ใช่ Reference card แล้วอ่ะ มันออกแบบ PCB เอง (ดูโล่ง ๆ อัปลักษณ์ชอบกล) อยากรู้ว่ามีใครซื้อแล้วมั่ง ใช้เป็นไง (อุณหภูมิ/เสียงพัดลม) เห็นราคามันแล้วน่าสนใจดี

OverclockZone Member naeza777's Avatar

ใช่อันนี้เปล่าครับ

ครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ของแรงราคาไม่แพง ต้องยาฆ่าหญ้า หิหิหิ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ของแรงราคาไม่แพง ต้องยาฆ่าหญ้า หิหิหิ
    ต้องมียันต์กันแต็ปด้วยจิ

phob
    Guest

เล็งอยู่

ขอรอดูสถานการณ์ 8800GT 256mb อีกนิด

OverclockZone Member hdr's Avatar

เท่าที่อ่านรีวิว มันเย็นกว่าซิงค์เดิมๆของ Nvidia อีกนะ

มีใครซื้อมาลองบ้างหรือยัง? อยากรู้เหมือนกัน

OverclockZone Member jim_java's Avatar

ของเค้าแรงจิงครับ ดูข้อมูลในนี้ได้ครับ http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...owpage&pid=132

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ถ้ามันทำสีให้ดีกว่านี้ มันจะขายดีกว่านี้ครับ

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

หน้าตามันห่วยแตกมาก = =" ไม่ค่อยน่าไว้ใจเท่าไร เหอๆ

แต่ดูจาก ผลเทส ต่างๆ แล้ว น่าสนใจดีแฮะ หุุหุ ว่าแต่ ค่าตัวเท่าไรหน่ออ
    Last edited by kiros; 17 Dec 2007 at 01:11:32.

OverclockZone Member lespaul's Avatar

เท่าที่ผมสังเกต การ์ดของพี่ปาร์กทุกตัวจะแรงทั้งนั้นเลย แต่ออกแบบได้ห่วยแตกกว่าทุกค่ายเช่นกัน คงจะไม่ได้จ้างนักออกแบบมั้ง ราคาเลยถูก (ประมาณว่าให้ช่างที่บ้านหม้อทำให้ อิอิ) แต่ก็ดีสำหรับคนงบน้อยครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

แหม.. ข้างบนนี่ว่าซะหมดรูปเลยแฮะ แต่ผมสาวกสปาร์กครับ น้องทรายไม่แคร์ ปกติรุ่นโอเวอร์คล๊อกจากโรงงาน
    มักจะได้ซิ้งก์ใหญ่ๆ หนาๆ หน้าตาเห่ยๆ แต่เชื่อเถิดครับว่ามันเย็นกว่าซิ้งก์ nVIDIA อีกนะเอ้อ แจ๋วจริง ลองดิ

OverclockZone Member InF3RNaL's Avatar
    อ้อมใหญ่ พุทธมณฑล บางแค

สำหรับผมนะ ผมว่ามันเท่ดี เย็นกว่า ซิ้ง nvidia ครับ รอดูต่อไป
    ชอบความเย็นแบบเดิมๆตัวนี้ก็น่าจะดีเหมือนกัน

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

พี่ปาร์ก เค้าจ้าง Palit ผลิตให้แล้วติดยี่ห้อของตัวเองครับ Palit (ใต้หวัน) ผลิตยังไง พี่ปาร์กก็ต้องใช้ยังงั้น

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เมื่อวานไปลองจับของจริงมาละ รู้สึกตาหัวเกียร์จะชอบเจ้าตัวนี้เอาเรื่องเลยแฮะ เอิ๊กกกกกกกกก

OverclockZone Member คิม's Avatar

Cool

Quote Originally Posted by dears View Post
    เมื่อวานไปลองจับของจริงมาละ รู้สึกตาหัวเกียร์จะชอบเจ้าตัวนี้เอาเรื่องเลยแฮะ เอิ๊กกกกกกกกก
    ไปจับร้านไหนมาจ๊ะ ใกล้กลับไทยแล้วจะตามไปจับมากอดมั่ง

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

Quote Originally Posted by คิม View Post
    ไปจับร้านไหนมาจ๊ะ ใกล้กลับไทยแล้วจะตามไปจับมากอดมั่ง
    น่าจะเป็น 512 รึเปล่าไม่รู้นะท่าน เพราะตาหัวเกียร์เป็นคนไปส่อง ผมยืนดู***งๆ
    ร้านอยู่ชั้น3 โซนด้านหน้า ตรงใกล้ลิฟง่ะ

OverclockZone Member redman's Avatar

Talking หนูลองยา

ซื้อมาแล้วเมื่อวาน ยังไม่ได้แกะครับ 8550 ให้ช่างเค้าลองที่ร้านแล้วเปิดติดครับ พัดลมหมุนเข้าวินโด้ได้ .. กลับจาก กทม มาบ้านนอก 4ชม .แล้ว ยะงไม่ได้ประกอบเลยครับ อยู่กับแฟน ไม่ได้จับเครื่องเลย ง่า

OverclockZone Member ont_2515's Avatar

เป็นสาวกสปาร์กครับ ใครจะว่าไงไม่สนแต่เค้าเคลมของใหม่ให้ตลอดไม่ง่าวเหมือน A&L ชอบเอาของวนซ่อมมาให้

น่าเล่นของ gigabyte มากก่า เหนราคาอยู่ที่ 8590..

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks