overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: คือ กาดจอ 7900 กับ 8600 นี่ อันไหนแรงฟ่าครับ แล้วต้องใช้ไฟท่ะไหร่หรอ

OverclockZone Member เสือกอล์ฟ's Avatar

Default คือ กาดจอ 7900 กับ 8600 นี่ อันไหนแรงฟ่าครับ แล้วต้องใช้ไฟท่ะไหร่หรอ

ปิดกระทู้คับ จบ
    Last edited by เสือกอล์ฟ; 17 Dec 2007 at 20:49:02.

OverclockZone Member taro_kun's Avatar
    สำโรง ปู่เจ้า พระประแดง

7900GS แรงกว่า 8600GT เกือบสูสี 8600GTS

OverclockZone Member LoveLekJung's Avatar

นึกว่าจบไปแล้วนะเนี่ยคู่เนี๊ยะ สงสัยมีนัดล้างตามั้ง

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ลองถามที่ห้อง VGA ดีกว่าครับ เค้าเถียงจนแทบจะฆ่ากันตาย เสียผู้เสียคนไปหลายท่านแล้ว

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

นัดล้สงตาป่ะครับเนี้ย อิๆๆๆ
    ระวังเทพ 8600gt จะมานะ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

รอเกรียนมันไปซื้อ P5KC มานัดล้างตา

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

เอ้ยยย ท่าน อย่าทำเป็นเล่นไป

มันมีผลเทสที่ 86 แรงกว่า 79 จริงๆนะ เพราะว่าซีพียูความเร็วต่ำนะ 86 เลยแรงกว่า บางคนที่บอก 86 แรงกว่า อาจจะเพราะซีพียูรีด 79 ไม่ออกนะ

นี่ๆผลเทส ผมเอามาจาก upc ถ้าใช้ซีพียูความเร็วต่ำ 86 มันแรงกว่าอ่ะ แต่พอคล๊อกแล้ว 79 กินขาดไปเลย

คือผมคิดว่าทุกอย่าง มันมีเหตุและผลอ่ะ ก็พยายามหาจนเจอแล้วว่าเพราะอะไร

ฝั่ง 86 เค้าอาจจะใช้ซีพียูความเร็วไม่สูงนะครับ และก็คงจะเล่นที่ res ไม่สูงด้วย แต่ก็ยังไม่รู้นะ ว่าสรุปแบบนี้จะถูกหรือเปล่า เพราะผลเทสของการ์ดตัวอื่นมันเหม่งๆอยู่เหมือนกัน

ยังไงคนที่จะซื้อก็ต้องชั่งใจดูอ่ะครับ เลือกให้เหมาะกับซิสเตมของตัวเอง

ยิ่ง res สูงมากเท่าไหร่ 79 ก็ยิ่งแสดงความต่างได้ชัดเลยครับ ลองดูก่อนคล๊อกกับหลังคล๊อกอ่ะ 79 คนละเรื่องเลย แรงกว่า 86GTS ด้วยซ้ำนะ

http://www.unlimitpc.com/modules.php...pid=353&page=9
    Last edited by ARES; 17 Dec 2007 at 00:30:28.

OverclockZone Member nitroboy's Avatar

Default --

Quote Originally Posted by ARES View Post
    เอ้ยยย ท่าน อย่าทำเป็นเล่นไป

มันมีผลเทสที่ 86 แรงกว่า 79 จริงๆนะ เพราะว่าซีพียูความเร็วต่ำนะ 86 เลยแรงกว่า บางคนที่บอก 86 แรงกว่า อาจจะเพราะซีพียูรีด 79 ไม่ออกนะ

นี่ๆผลเทส ผมเอามาจาก upc ถ้าใช้ซีพียูความเร็วต่ำ 86 มันแรงกว่าอ่ะ แต่พอคล๊อกแล้ว 79 กินขาดไปเลย

คือผมคิดว่าทุกอย่าง มันมีเหตุและผลอ่ะ ก็พยายามหาจนเจอแล้วว่าเพราะอะไร

ฝั่ง 86 เค้าอาจจะใช้ซีพียูความเร็วไม่สูงนะครับ และก็คงจะเล่นที่ res ไม่สูงด้วย แต่ก็ยังไม่รู้นะ ว่าสรุปแบบนี้จะถูกหรือเปล่า เพราะผลเทสของการ์ดตัวอื่นมันเหม่งๆอยู่เหมือนกัน

ยังไงคนที่จะซื้อก็ต้องชั่งใจดูอ่ะครับ เลือกให้เหมาะกับซิสเตมของตัวเอง

ยิ่ง res สูงมากเท่าไหร่ 79 ก็ยิ่งแสดงความต่างได้ชัดเลยครับ ลองดูก่อนคล๊อกกับหลังคล๊อกอ่ะ 79 คนละเรื่องเลย แรงกว่า 86GTS ด้วยซ้ำนะ

http://www.unlimitpc.com/modules.php...pid=353&page=9

อันไหนแรงกว่ากัน เค้าก็รุ้กันอยู่ครับ
    แล้วแต่เกมส์ แล้วแต่โปรแกรม
    ไม่ไช่ว่า 7900จะชนะทุกเกมส์ 100%
    ไม่ไช่ว่า 8600จะชนะทุกเกมส์ 100%
    ต่างอันก็เล่นเกมส์บางเกมส์ได้ดีกว่ากัน ไม่มีอันไหนกินอันไหนขาดหรอก
    แต่...........
    เอา8600gtมาเล่น crysis ระดับไฮ แล้วบอกลื่นเนี้ย เถียงใจขาดเลย

ปล. ยังไงก็รอดู p5kc อยู่นะจ๊ะ อิๆๆ

ลืมไป
    Guest

เยอะไปผลเทสที่ 8600GT แรงกว่า ที่เห็นมันแรงน้อยกว่าตอนแรกๆเพราะ driver มันยังไม่ลงตัวต่างหาก จับ oc ไปทั้งคู่นี่รู้ผลเลย

KNVB's Avatar
    แม่เมาะ , ลำปาง

ถามอย่างนี้ระวังกระทู้จะเดือดนะครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

หุหุ นึกว่ามวยคู่นี้รู้ผลไปนานแล้วซะอีก

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

Quote Originally Posted by K8 View Post
    หุหุ นึกว่ามวยคู่นี้รู้ผลไปนานแล้วซะอีก
    ชกกันจนนักมวยหน้าตาแหกไปหมด แต่คนดูก็ยังชอบจับมาเจอกันเรื่อยๆเลยครับ

ว่าแต่.... เกิดอะไรขึ้นกับท่านเรืออ่ะครับ โดนคว่ำบาตร หรือไปเหยียบตาปลาใครเค้าเข้าอ่ะ

Default -*-

Quote Originally Posted by gidd009 View Post
    ชกกันจนนักมวยหน้าตาแหกไปหมด แต่คนดูก็ยังชอบจับมาเจอกันเรื่อยๆเลยครับ

ว่าแต่.... เกิดอะไรขึ้นกับท่านเรืออ่ะครับ โดนคว่ำบาตร หรือไปเหยียบตาปลาใครเค้าเข้าอ่ะ
    ผมก็สงสัยอยู่ แต่ไม่กล้าถาม

OverclockZone Member Zemos's Avatar

คู่นี้ทะเลาะกันบ่อยจริงๆ

OverclockZone Member newzbaba's Avatar
    Chiang Mai Thailand

เอาเป็นว่าพอกัน แต่ ควรเลือก ของใหม่ dx 10 8600 gt จะดีกว่าไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม กินไฟ น้อยกว่า 7900 gs

ซื้ออันไหนก็เหมือนกัน ถ้าเอามาเล่นเกม จัด ว่าพอ กันไม่มี ตัวไหนแพ้ ชนะ

แต่ระหว่าง ของใหม่ กับ ของ เก่า ราคา เท่ากัน จะเลือกอันไหนแล้ว แต่ใจ คุณ

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by newzbaba View Post
    เอาเป็นว่าพอกัน แต่ ควรเลือก ของใหม่ dx 10 8600 gt จะดีกว่าไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม กินไฟ น้อยกว่า 7900 gs

ซื้ออันไหนก็เหมือนกัน ถ้าเอามาเล่นเกม จัด ว่าพอ กันไม่มี ตัวไหนแพ้ ชนะ

แต่ระหว่าง ของใหม่ กับ ของ เก่า ราคา เท่ากัน จะเลือกอันไหนแล้ว แต่ใจ คุณ
    8600GT แพงกว่าครับอิอิ

OverclockZone Member คิม's Avatar

ราคา 7900GS ก็ถูกแล้ว จับมา SLI มันพิลึกเลย

OverclockZone Member guidezaza's Avatar

- -*

OverclockZone Member เสือกอล์ฟ's Avatar

ตกลงนี่ผมไม่น่าตั้งกระทู้ถามช่าย มิ ^^

OverclockZone Member Khow's Avatar

350W ผมว่าเปลี่ยน supply ดีกว่ามั้ยครับเผื่อใส่อุปกรณ์เพิ่ม
    รู้สึกมีเพื่อนสมาชิกใช้ PSU 350W ธรรมดาๆเปิดกับ M2N-E และ 8600GT ยังไม่ติดเลยครับ เปลี่ยน supply ปุ๊บเปิดติดเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks