Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามราคา คอมพิวเตอร์ครับ ว่า ถ้าเงินบาท อ่อนตัวลง คอมจะแพงขึ้นไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามราคา คอมพิวเตอร์ครับ ว่า ถ้าเงินบาท อ่อนตัวลง คอมจะแพงขึ้นไหมคับ

ตามนั้นคับ ถ้าเงินบาท อ่อนตัวลง คอมจะแพงขึ้นไหมคับ

ถ้าแพงขึ้นล่ะก็เวรเลยคับ สำหรับใครจะซื้อ ปีหน้า
    เค้าบอกว่า หลังเลือกตั้ง ค่าเงินของประเทศเราจะอ่อนตัวลงอีกอ่ะคับ

แล้วตอนนี้ มันกี่บาท ต่อ ดอลล่า อ่ะคับ

ตอนนี้ประมาณ 31-33฿ / 1 USD

Comment

33-34บาทครับ

Comment

Originally posted by naeza777 View Post
        ตอนนี้ประมาณ 31-33฿ / 1 USD
        ไม่ใช่31 นะครับ 33-35 ครับ

Comment

34on shore
          31off shore
          โดยประมาณ

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ ถ้า เงินบาทอ่อนตัว สัก 37-38฿ / 1 USD คอมแพงขึ้นมากไหมคับ

Comment

โอกาศแทบเป็น 0% ที่อุปกรณ์คอมฯ จะแพงขึ้น
              เงินบาทออนตัวแข็งตัวไม่กระทบราคาอุปกรณ์คอมเท่าใหร่
              ตราบใดที่ที่สินค้าตัวใหม่ออกมาเรื่อยๆ เพื่อขายตัวเก่าก็จะตกรุ่นย่อมถูกลงฉันนั้น เป็นฉัจธรรม

Comment

เล็งมานานเเล้วดูว่ามันไม่ค่อยมีผลนะ

Flash1G Kingston DT-1 ราคาต่างประเทศ 8$ ขายปลีกมาหลายเดือนเเล้ว
                ในเมืองไทยเพิ่งจะลดลงมาเอง

CPU อย่างทั่วไป4000+ หรือใกล้เคียงราคาประเทศเราถูกกว่าครับ เเต่พอขยับยกระดับอีกนิด 4800+, 5000+ ราคาเเพงกว่าร่วม500เลย

Comment

ราคาคอม ไม่น่าจะเกี่ยวกับค่าเงินบาทนะ

Comment

หลังเลือกตั้งเจือกอ่อนตัวลงซะงั้นอะ เหอๆ ไม่รุจะพูดไง

Comment

ีคอมมีแต่จะถูกลง ไม่เกี่ยวกับค่าเงินบาทแน่นอน(เว้นแต่จะหิ้วมาขาย อันนั้นมีส่วนนิดหน่อย)

Comment

ของเก่าราคาถูก แล้ว ก้อเลิกผลิตคับ ออกตัวไหม่ราคา แพงๆ^^"

Comment

ขอบคุณ ทุกท่านมากๆคับ อย่างนี้ค่อยโล่ง ใจ เพราะ จะซื้อ คอมใหม่ ปีหน้า

คิดว่าจะเอา Phenom + K9N2 PLATINUM

Comment

อ่อนก็แพง แข็งแม่งก็ไม่ลด

Comment

Originally posted by Adison2000 View Post
                              อ่อนก็แพง แข็งแม่งก็ไม่ลด
                              โอ้วพูดถูกใขมากครับท่าน

Comment

Working...
                              X