Announcement

Collapse
No announcement yet.

+โปรแกรมคับสำหรับคนที่จะซื้อโน๊ตบุ๊กใหม่คับ ป๋ม+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +โปรแกรมคับสำหรับคนที่จะซื้อโน๊ตบุ๊กใหม่คับ ป๋ม+

เหงหลายๆ ๆคน ถามถึงโปรวันนี้เลยลง ซะคับ จะได้ เบ็ตเสร็จจุดเดียว คับ ป๋มเน้นพวกโปรแกรมพื้นฐานที่จำเป็นนะคับ พวก Cpu-z กะตัวเช็ค จุดทั้งหลายคับ (หลายตัวหน่อยไว้เลือกกันคับ)
    ไฟล์แรกคือ Cpu-z ครับ ไว้เช็ค Cpu และ Ram ครับว่าตรงรุ่นกับBussที่ขายให้หรือไม่ครับ
    ไฟล์ที่สองคือ ตัวเช็ดจุดคับสำหรับวินโดคับ
    ไฟล์ที่สามคือ ตัวเช็คจุดคับสำหรับวินโดคับ
    ไฟล์ที่สี่คือ ตัวเช็คจุดผ่าน Dos ครับในกรณ๊ที่ท่านต้องการเช็คโดยบูท ผ่าน ไดร์ด A: หรือ Media ทั้งหลายคับ ( คือร้านไม่ได้ลงวินโดให้แต่ต้องการเช็คคับ)
    ไฟล์ที่ห้าคับ ตัวเบรินCpu คับไว้เช็คว่า พัดลมระบายความร้อนคุณทำงานผิดปกติหรือไม่ ในกรณีที่พัดลมมิทำงานจะได้เปลียนได้เลยคับ

หวังว่าคงเป็นสาระให้แก่ทุกท่านที่จะซื้อโน๊ตบุ๊กเครือ่งใหม่ครับป๋ม ^ ^
    ขอบคุณ เครดิต โปรแกรมหลาย ๆ ทุกโปรครับ

มีแล้วแต่ก็ขอบคุณครับ

Comment

เยี่ยมครับขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
      X