Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD RW Ben Q กะ pioneer ตัวไหนน่าเล่นคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD RW Ben Q กะ pioneer ตัวไหนน่าเล่นคับ

ลีม AUSU -- Lite On ด้วยยย อันไหนน่าเล่นสุด ราคาพอๆกันทุกตัวเลยอ่า

pioneer ครับ

Comment

lgคับ แค่ เสนอ^^"

Comment

pioneer ดีสุดเคี้ยวด้ทุกแผ่นแต่ก็แพงที่สุด lite-on คุ้มราคาครับ ตัวอื่นขอผ่าน

Comment

pioneer ดีครับ เพียงแต่อ่านแผ่นช้าเมื่อเทียบกับBen Q

Comment

โดยส่วนตัวผมชอบ ไพโอเนีย ที่สุดครับ
            -------------------------------
            แต่อย่าลืมคุยเรื่องประกันด้วยนะครับ

Comment

สมัยนี้ยี่ห้ออะไรๆ คุณภาพก็ไม่ต่างกันเท่าไร

Comment

BenQ DW1640-1650 ถ้าหาได้นะ ราคาประมาณ1000-1200
                ผมใช้1650สีดำอยู่ไม่เคยงอแง "BenQแจ๋วจริง ลองดิ"

Comment

คุณรู้ไหมคับการอ่านแผ่นช้าก้อมีข้อดีเหมือนกัน

จากข้อมูลที่จำได้อันน้อยนิดรู้สึกว่าหัวอ่านของ pioneer จะดีกว่าทุกๆแบรน (อันนี้ช่างบริษัทของโซนี่เขาว่ามา)
                  และจากการที่อ่านช้านี้เองทำให้ความเข้มของแสงที่ใช้น้อยกว่า(คือมานค่อยๆอ่านแหมือนคนอ่านหนังสือช้าๆทำให้จำได้มากกว่าและดูได้ละเอียดกว่า)
                  และระยะ***งระหว่างหัวอ่านกับแผ่นมากกว่า ทำให้อายุการใช้งานของหัวอ่านและประสิทธิภาพของหัวอ่านนั้นมากกว่า
                  ถ้าคนตาถึงจริงจะสังเกตุได้ว่าหัวอ่านและเครื่องเล่นของ pioneer เล่นหนังได้ภาพที่ดีที่สุด(อันนี้คนขาย samsung AJ sony family และ pioneer เขายืนยันมาคับ)

Comment

Originally posted by tineny View Post
                    คุณรู้ไหมคับการอ่านแผ่นช้าก้อมีข้อดีเหมือนกัน

จากข้อมูลที่จำได้อันน้อยนิดรู้สึกว่าหัวอ่านของ pioneer จะดีกว่าทุกๆแบรน (อันนี้ช่างบริษัทของโซนี่เขาว่ามา)
                    และจากการที่อ่านช้านี้เองทำให้ความเข้มของแสงที่ใช้น้อยกว่า(คือมานค่อยๆอ่านแหมือนคนอ่านหนังสือช้าๆทำให้จำได้มากกว่าและดูได้ละเอียดกว่า)
                    และระยะ***งระหว่างหัวอ่านกับแผ่นมากกว่า ทำให้อายุการใช้งานของหัวอ่านและประสิทธิภาพของหัวอ่านนั้นมากกว่า
                    ถ้าคนตาถึงจริงจะสังเกตุได้ว่าหัวอ่านและเครื่องเล่นของ pioneer เล่นหนังได้ภาพที่ดีที่สุด(อันนี้คนขาย samsung AJ sony family และ pioneer เขายืนยันมาคับ)
                    ผมซื้อมาหลายยี่ห้อ
                    Pioneer อายุน้อยสุดส่งเคลมก่อนเพื่อนอายุ4เดือนก็ไปซะแล้ว
                    หัวอ่านดีมากอ่านได้อย่างเดียวเขียนอะไรก็ไม่ได้สักแผ่น (ก่อนจะส่งเคลม) แถมของหมดสต๊อกได้เป็นเงินคืนมาแทน
                    Samsung อยู่ได้ประมาณ1ปีพังถาดเข้าๆออกๆเอง
                    Lite ON 3ปีแล้วยังอยู่
                    ASUS เพิ่งซื้อมาลอง
                    คาดว่า BenQ และ LG จะเป็นรายต่อไป

Comment

Originally posted by Khow View Post
                      ผมซื้อมาหลายยี่ห้อ
                      [B]Pioneer[/B] อายุน้อยสุดส่งเคลมก่อนเพื่อนอายุ4เดือนก็ไปซะแล้ว
                      หัวอ่านดีมากอ่านได้อย่างเดียวเขียนอะไรก็ไม่ได้สักแผ่น (ก่อนจะส่งเคลม) แถมของหมดสต๊อกได้เป็นเงินคืนมาแทน
                      Samsung อยู่ได้ประมาณ1ปีพังถาดเข้าๆออกๆเอง
                      Lite ON 3ปีแล้วยังอยู่
                      ASUS เพิ่งซื้อมาลอง
                      คาดว่า BenQ และ LG จะเป็นรายต่อไป
                      ไม่ว่ายี่ห้อไหนก็มีปัญหาได้หมดละคับ ไม่ได้ดีทุกตัวหรอก คุณคงโชคไม่ดีได้ตัวมีปัญหามา แล้วก็เจอประกันมีปัญหาอีก
                      ผมใช้ PIONEER มาหลายรุ่นคับก็ดีคับ ในความคิดส่วนตัว เพราะผมไรท์อัดความเร็วเต็มสปีดตลอด
                      แล้วก็ไรท์ตกวันละ6แผ่น เป็นไฟล์หนัง ก็ใช้ได้ปกติ แต่PIONEERเองก็ยังมีรุ่นที่มีปัญหา เช่น รหัสA12 กับ 112BK ส่วนโมเดลอื่นที่ลองใช้มาก็ยังไม่เจอปัญหาอะไร

ส่วนLG เท่าที่ลองมา1ปีแรกดีคับ แต่ปัญหาเกิดแบบคนใช้อาจไม่ได้ใส่ใจ และไม่ได้สังเกตเห็น
                      คือจะเริ่มกินแผ่นหลังจากใช้งานเกิน 1ปีผ่านไป อันนี้คนที่ใช้เกิน1ปี ลองไปสังเกตดูเองคับ ผมใช้มา2ตัวเป็นทั้ง2ตัว เลยกลัวไปเลย เล่นกินแผ่นเพลงญี่ปุ่นสุดรักผม ผมเลยไม่ค่อยปลื้มยี่ห้อนนี้เป็นการส่วนตัว แต่ของผมเป็นรุ่นเก่า รุ่นใหม่อาจจะพัฒนาแล้ว

BenQ รุ่นใหม่ๆๆ ไม่ค่อยหน้าประทับใจคับ ต้องรุ่นรหัส16 แต่คงหามือ1ยากแล้ว

Comment

1 เสียงสำหรับ LITE ON
                        1 เสียงสำหรับ PIONEER

Comment

pioneer

Comment

แอลจีคับ

Comment

soken ครับ

Comment

Working...
                              X