Announcement

Collapse
No announcement yet.

แย่แล้วล่ะ Clock แล้วเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แย่แล้วล่ะ Clock แล้วเปิดไม่ติด

cpu P4

บอร์ด AOpen MX46U2-GN

คล็อก 100>133

เปิดไม่ติดเลย T T ทำไงดีครับ

จะกลับไปแก้เป็นค่าเดิมก็ไม่ได้

เคลีย cmos เลยครับ

Comment

ถ่าน MainBoard ครับ แกะออก ทิ้งไว้ 30 วิ แล้วใส่กลับเข้าไปครับ

Comment

CPU เก่าจังคับ เปลี่ยนใหม่เถอะอย่าไป Clock มันเลยส่งสารมัน

Comment

เสป็คแบบนี้อย่าไปคล็อกเลย

Comment

เจ้งล่ะสิ...ฮ่า ฮ่า ลอง clear cmos ถอดถ่าน

Comment

ขอบคุณท่านเซียนทั้งหลายที่แนะนำ

แต่ทีนี้เปิดแล้วมันไปค้างตอนบูทวินโดว์

มีเสียงดังตู้ดตลอด

แล้วก็รีสตาร์ท

ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

ใส่อะไรผิดหรือเปล่าครับ ลองถอดออกแล้วใส่ไปให้แน่นดูครับ

Comment

อ่าใช่ครับ

อันดูการ์ดหลวมจริงๆ

ขยับใหม่ก็ใช้ได้แล้ว เลยเล่นเพลิน ตอบกระทู้ช้าไปหน่อย

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือนะครับ

สเปคมันก็เก่าจริงอ่ะแหละแต่มันก็ยังใช้งานได้ดีอยู่ก็เลยไม่ได้อัพไร+กับงบน้อย ^ ^

Comment

ถึงสเป็กจะเก่าแต่ก็ขอให้พอใจกับมันครับ แรงไม่แรงมันอยู่ที่ใจ ซื้อเครื่องเป็นแสนแต่ได้ใช้งานแค่หมื่น ซื้อมาทำไม
                    เครื่องเก่าๆใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพของเรา ก็คุ้มกว่าเครื่องแพงๆแรงๆเยอะ....
                    เพียงพอและพอเพียง....

Comment

จิงดิ ผมซื้อไปแสนแปด เอามาตั้งโชว์เล่นๆซะงั้น

Comment

Originally posted by mangosteen View Post
                        จิงดิ ผมซื้อไปแสนแปด เอามาตั้งโชว์เล่นๆซะงั้น
                        กำ...... อิอิ....

Comment

Working...
                        X