Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงดีคราบแรมมันไม่เข้ากันอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงดีคราบแรมมันไม่เข้ากันอ่ะ

ผมใช้s41 มาลองใส่แรมของ pqi ปรากฏว่าใส่ไม่ได้อ่ะ เครื่องมันขึ้นบลูสกีนและrestarตลอดเวลาเลยอ่ะเสียดายตังอ่ะไม่รู้จะทำไงดี ส่งเคลมได้ไหมครับ ฮือตังที่อุตสาเก็บมาตั้งเดือนมลายหายไปหมดเลยฮือ

อืมเพิ่งซื้อหรือเปล่าลองไปคุยกับที่ร้านดูสิคับว่าจะให้เราเปลี่ยนยี่ห้อได้ไหม

Comment

ลองดู ใน bios มีปรับต่า cl ไม๊ ถ้ามีลองปรับดู

Comment

แล้วไอ้ค่า cl นี้มันคืออะไรหรือครับ ปรับแก้ตรงไหน แล้วมันจะส่งผลกับเครื่องเราไหมครับ พอดซื้อมานานแล้วด้วยแต่พึ่งมาใส่และซื้อในงานคอมด้วยอ่ะครับที่เชียงใหม่ตอนซื้อคนเยอะมากไม่มีเวลาให้ร้านเขาใส่ให้และตอนนี้ผมก็ไม่รู้แล้วด้วยว่าร้านนั้นเป็นร้านที่ไหนด้วยอ่ะครับ ใครมีวิธีแก้ไขช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ตือการปรับ คอนฟิต ของแรม ให้มันวิ่งตามที่เรากำหนดเอง

เช่นพวก cl 4 4 4 12 - cl 5 5 5 15

ต้องเห็นเมนู bios ถึงบอกได้ว่าอยุ่ตรงไหนอะครับ -*-

Comment

Working...
          X