Announcement

Collapse
No announcement yet.

++สงสัยว่า bus ram ใน cpuz มันขึ้นแค่ 258.3 เองครับ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++สงสัยว่า bus ram ใน cpuz มันขึ้นแค่ 258.3 เองครับ++

ใช้ spec ตามนี้ http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=283131

เป็น ram 1gb * 2 ของ gail ddr2 800 hz

ทำไม ram freq มันแสดงแค่ 258.3 เองครับ จริงๆ ควรจะเป็น 400 (800/2) รึปล่าว ถ้าไม่ได้ overclock มัน

เห็นของท่านอื่นๆ ก็เป็น สี่ร้อยกว่าๆ (overclock แล้ว)

ปรับใน bios ตรงไหนผิดหรือปล่าวครับ

800 มันคือสเป็กเดิมของมันนะ
    แล้วใน cpuz ที่มันเห็นแค่นั้น คุณก็ต้องไปทดแรมสูตรใหม่เน้อ ทดให้มันขึ้นสูงกว่านี้อีกหน่อย

Comment

เอ้อออออ........ปรับได้แล้ว ขอบคุณครับ

แต่ตอนแรกก็ปรับเป็น 400/800 แล้วนะ แต่ใน cpuz ก็ยังขึ้นแค่ 250 กว่า
      ปรับเป็น 333/667 มันก็ยังขึ้นใน cpuz เป็น 250 กว่า อีกนั่นแหละ

แต่พอ load default กลับเป็นค่ามาตรฐาน ใช้อยู่สักพัก
      แล้วปรับเป็น 400/800 ใหม่ คราวนี้ใน cpuz ขึ้นเป็น 400 ให้แล้ว

ไม่รู้ว่า bios หรือ cpuz อันไหนมันรวน

Comment

bios

Comment

Working...
        X