Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือ เรื่องการ Shut Down แล้วเครื่องไม่ดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือ เรื่องการ Shut Down แล้วเครื่องไม่ดับ

เครื่องผมเกิดอาการ Shut Down แล้วเครื่องไม่ดับ มันค้างอยู่ตรงหน้าวินโด้สีฟ้า

ทิ้งไว้เป็นชั่วโมงก็ไม่ดับ ไฟสีแดงก็ไม่กระพริบ

ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ

มี 2 ที่ ทีต้องดูนะครับ

1. เข้าไบออสในหมวด power management setup
    ลองปรับทีละหัวข้อครับ แล้วชัตดาว์ทดู ทำอย่างนี้จนเจอ เน้นนะครับที่ละหัวข้อ
    ถ้าไม่หายก็กลับมาแก้เป็นค่าเดิม แล้วเปลี่ยนไปปรับหัวข้ออื่นๆ แต่ให้อยู่ในหมวด
    (power management setup ในไบออส)

2. ตามรูปเลยครับ ทีในวงกลมสีแดงถูกติกอยู่ไหม ถ้าไม่มีก็ให้ติกครับ

หมายเหตุ ข้อ1 ที่ต้องให้ลองทุกหัวข้อเพราะผมจำไม่ได้(เคยเป็นแล้วแก้หายด้วยวิธีนี้) ถ้ายังไม่หายก็รอท่านอื่นครับ

Comment

ของผมเป็นเหมือนกัน แต่เข้าไปแก้ ที่ไบออส เมนบอร์ด ASUS ที่หมวด PCI อ่ะ พอดีไปปรับตอนใส่การ์ดถึงว่า ไมมันไม่ยอมปิด

Comment

Working...
      X