overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 40

Thread: ร้านรับ ยิงเลเซอร์ Acrylic รองถามดู

เคยทำมาแล้ว
    Guest

Default ร้านรับ ยิงเลเซอร์ Acrylic รองถามดู

ใครยากแต่ง Acrylic แนะนำไปที่ บ.เพชรสติ๊กเกอร์ จำกัด

ใช้ยิงเลเซอร์ครับ เขารียกว่าฟิล....ถ้าร่องลึกรียกว่าขุด วงเวียน 22 แพงบรรไลโคตร
    ถ้าถูกกว่าครึง แนะนำชือ บ.เพชรสติ๊กเกอร์ จำกัด อยู่ติด โรงงานโตชิบ้า ติวานนท์ (โทร1133 ขอเบอร์)
    จำกัด เป็นร้านรับจัดทำงาน Graphic ครับ
    เขามีครื่องเอง คงประมาณ 500-1000 บาทต่มี Artwork ไปองนะ ไฟล์ CDR/AI ก็ได้
    แต่ข่าใช้ Autocad ยิงลเซอร์

ปล.อยากให้ทำกันเยอะๆ ราคามันได้ถูกลง

OverclockZone Member Monk82's Avatar

วงเวียน 22 กวนเท้าเราด้วยล่ะครับ โหะแต่อยู่ตั้ง ติวานนท์ นะนั้นอะ ไกลจริง

OverclockZone Member Zyth's Avatar

แล้วไฟล์ CDR/AI คือไฟล์แบบไหนครับ ถ้าเอาพวกไฟล์ภาพ พวกjpg หรือ bmpจะทำได้ไหมครับ

OverclockZone Member tomminho's Avatar
    กรุงเทพ ชลบุรี *สถานที่นี้จะนัดเจอแ

ใช่ครับวงเวียน 22 กวนส้นตีงสุดๆผมเคยไปให้มันทำแค่กรอบรูปแบบพับได้ขนาดใส่กระดาษเอ4ได้ มันคิดผม2200บาท ที่ให้มันทำเพราะว่าวันนั้นเป็นวันสุดท้ายที่ต้องทำงานส่ง

OverclockZone Member TNTm64's Avatar

Quote Originally Posted by tomminho View Post
    ใช่ครับวงเวียน 22 กวนส้นตีงสุดๆผมเคยไปให้มันทำแค่กรอบรูปแบบพับได้ขนาดใส่กระดาษเอ4ได้ มันคิดผม2200บาท ที่ให้มันทำเพราะว่าวันนั้นเป็นวันสุดท้ายที่ต้องทำงานส่ง
    2200 พระเจ้า

OverclockZone Member Stand`By's Avatar
    :: Suvarnabhumi Airport ::

โคตรแพง เลย เหอๆๆ

OverclockZone Member

ไม่ไหวอะ

OverclockZone Member moxzox's Avatar

ขอบคุณครับ ที่แนะนำครับ

OverclockZone Member top41's Avatar

แพงโคตรๆๆๆ
    กระดาษทราย+กล้ามเนื้อ+ความอดทน ดีก่าเนอะ

OverclockZone Member l2ossi's Avatar

เราอยู่แถวลาดพร้าว ลายงานนิดเดียว อยากจะบอกว่า 2000- บาทครับท่าน ก็เลยลองถามว่าทำไมมันแพงขนาดนั้น เค้าก็บอกมาว่าเครื่องจักรที่ใช้ทำตัวละ 7 แสน แม่เจ้าเหมือนเครื่องปริ้นสติ๊กเกอร์ใหญ่ๆที่เค้าขายกันตามห้างที่รูปนิดเดียวคิด 200- นั้นแระครับ ผมก็เข้าใจนะ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าอายุเครื่องจักรจะอยู่ถึงเท่าใด ค่าบำรุงจะนานเท่าใด ผมเลยไม่สั่งทำครับ ตัด อะคิลิคมาธรรมดา 1 ฝา 1 ร้อยครับไม่ได้ตัดเองครับ วัดนิ้วแล้วก็ไม่สั่งเลยครับผมว่าไม่แพงนะ ไปเจอแผ่นอะคิลิคที่เดอะมอลมันอยู่ที่ 185 บาท แถมทำ 2 ฝาก็ยังไม่พออีก เลยเอารูปมาฝากครับ กำลัง Modๆ อยู่

ทำเคสเสร็จไป 1 ฝาแล้วอีก 1 ฝาทำอคิลิคใสๆเลยไม่มีลวดลาย กะจะโชว์ CPU Cooler เดิมๆ - -* ยังไม่มีตังซื้ออ่า อิอิ

Ps...ท่าน้ำราชวงค์ มันขายสคิ๊กเกอร์เคฟล่าใช่ป่ะครับ ใครเคยซื้อบ้างอ่าครับ มันขายยังไงมีแต่คนบอกว่าแพงอยู่เหมือนกัน เราจะเอามาติดเคสอ่ะ ยังเหลืออีก 1 ฝารอสติ๊กเกอร์อยู่ครับ ช่วยแนะนำที
    มันแบ่งเกรดเป็นกี่เกรดอ่าครับ ????

OverclockZone Member TwinZero's Avatar
    แยกแคลาย เมืองนนท์ 089-199-2112

วงเวียน 22 แพงจังไกลด้วย ติวานนท์ ใกล้บ้าน อิอิ

OverclockZone Member Nepster's Avatar
    อ่อนนุช พัฒนาการ ประเวศ

ว่าแต่ เดอะมอล์ชั้นไหนครับ ร้านอะไร บอกหน่อย จะไปซื้อ

OverclockZone Member top41's Avatar

ผมเคยแต่ที่วงเวียนอ่ะครับ

OverclockZone Member chatanan's Avatar

ขอบคุณที่มาบอกครับ

OverclockZone Member wasinarm's Avatar

Thank youๆ กะจะทำอยู่พอดีแฮะๆ

OverclockZone Member sprite's Avatar

ติวานนท์อยู่ตรงไหนหว่า

ถ้าไปจากอนุสาวรย์นี่ไกลป่าวอ่า

OverclockZone Member l2ossi's Avatar

Quote Originally Posted by Nepster View Post
    ว่าแต่ เดอะมอล์ชั้นไหนครับ ร้านอะไร บอกหน่อย จะไปซื้อ
    เดอะมอลชั้น 2 น่าจะประมาณนั้นนะครับ ชั้นที่มันมี โออิชิ ราเมน อ่าครับแล้วเดินผ่านโออิชิไปแล้วจะเจอหมวดขายเครื่องเขียนสีเหลืองๆ มันก็จะมีปากกา อะไรขายปกติเราก็เดินไปที่ มุมของพวกฟิวเจอร์บอร์ด ขายพวกกระดาษแผ่นใหญ่ๆมันจะเสียบเอาไว้เป็นล็อคๆๆของมัน แผ่นอคิลิคมันจะเป็นสีน้ำตาลนะครับลอกออกมาถึงจะใสๆ มีหลายขนาดและหลายราคานะครับ
    ส่วนผมก็ไปสั่งร้านที่เค้าทำป้ายโฆษณาเค้าตัดตามขนาดที่เราสั่งอ่าครับ 15*12นิ้ว อยู่ที่ 100 บาท ร้านจะตั้งอยู่ตรงข้ามกับ รถไฟฟ้าใต้ดินสถาณีลาดพราวอ่าครับ เป็นร้านรับทำป้าย ทำเกี่ยวกับอคิลิค

แบบนี้ครับพอเสร็จแล้ว

OverclockZone Member jong_9's Avatar

ถ้าเจาะวงกลมไม่ใหญ่มากผมใช้ hold saw เจาะเอาอ่ะราคาดอกหนึ่งก็ ผมซื้อมา 2-3 ร้อยบาทแล้วแต่ร้านอ่ะ

OverclockZone Member fuc166's Avatar

มองามวงวานครับชั้น2Fรับยิงเรเซอร์ครับสามารถยิงเป็นภาพเหมือนของคุนได้เลยเพียงมีรูปภาพของคุนเข้าจะสแกนและยิงเรเซอร์บนอะคิลิกที่คุรเตรียมไปครับคิดเป็นนาทีมั้งครับรับรองสวยชื่อร้าน ออเทนทิค ดีไซน์ รับยิงเรเซอณ์โดยชำเพราะครับ

OverclockZone Member Golf160's Avatar

เป็นกำลังใจให้สิ่งของสวยงาม

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks