Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องเดือดร้อนให้ช่วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องเดือดร้อนให้ช่วยครับ

พอดีผมลง vista ใหม่ๆแล้วปรากฎว่า ติดต่อกับเว็บ microsoft ไม่ได้เลยครับ ผมจะลองเข้าไปอัพเดทวินโดวส์ มันไม่ขึ้นอะไรเลยอ่ะคับ ทำไงดี ลองติดต่อกับ true ดูเขาก้ออก้อะไรให้ผมไม่ได้เลยกรุณาช่วยผมหน่อยน่ะครับ และก้อ พึ่ง flash bios ไปสดๆเมื่อวานครับ เคลียแล้ว bios ที่ flash เป็น mod bios + slci 1.70 น่ะครับ
    Specของเครื่องครับ
    Asrock AliveNF7G-HD720P
    Ram : Cosair vs 667 1 gb * 2
    HDD Seagate 160 Gb Sata2.
    CD Drive : DVD-RW LG Light scribe.
    Power supply : Deluxe 400 W อะไรไม่รู้
    Net : True 256k
    จะเรียกว่า Router หรือ Modem ผมยังสับสนอยู่ครับ : BiPAC5200SR2
    รูปดังล่างคับ tracert ping อะไร อยู่ข้างล่างหมด
    Web ตะกูล Microsoft + on m ไม่ได้เลยครับ เดือดร้อนกันหมดเยย - -*
    Attached Files

สรุปง่ายๆ ครับ ต่อเน็ทได้ไหม ลองเวปนอกดูรึยัง

Comment

ถ้าเน็ทใช้ได้ ลองตั้งเป็น auto update ดูยังครับ
      -------------------------
      วินโดว์ที่คุณใช้ของแท้หรือเปล่าครับ

Comment

ครับ ต่อเน็ทได้ครับ Auto Update แล้ว วินโดวส์ปลอม แต่โมไบออสแล้วครับ Activate ผ่าน
        เว็บนอกเข้าได้ มีแต่อีเว็บของตาบิลที่เข้าไม่ได้คับ ช่วยหน่อยกั้บ

Comment

ตามนี้คับ

Comment

ผลการ Update ครับ ไม่ผ่าน

Comment

ขอโทษทีครับที่ไม่ได้Edit แต่จะตามผลของกระทู้ผ่านเมล์ แต่ลืมกด โทษทีคับ

Comment

*-* ผ่านไหมค๊าบ อยากทราบเหมือนกัน

Comment

DownloadมาUpdateเอง ลดปัญหาที่จะเกิดได้มาก
                  ปัญหาจากผู้ให้ยริการinternet เกิดสะดุดตอนUpdateเเล้วบรรลัยต่อเนื่อง

Comment

เหอะๆๆ ทราบแล้วครับ น้อง Bipac ลาโลกแล้วครับ
                    ลองเอา XAVi มาต่อ ดันเข้าได้ เศร้าเลยย

Comment

Working...
                    X