Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก 3 อย่างทีนะครับ ด่วนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก 3 อย่างทีนะครับ ด่วนมาก

เน้นเล่นเกมเป็นหลักอะครับ ไม่ overclock นะครับ ทำไม่เป็น

CPU: C2D E6750

M/B: ตัวไหนดีอะครับ อยากได้ asus ที่ดูไว้คือ P5KR กับ P5N-E SLI หรือมีตัวอื่นที่ดีกว่าก็เเนะ นำได้นะคับ

RAM: เลือกไม่ถูกจิง ๆ ครับ อยากได้เเบเผื่ออนาคตอะครับ ช่วยหน่อยนะ ไม่รู้จะเอา bus เท่าไหร่ดี

VGA: Asus EN8800GT Top 512 MB

HDD: WD 320 GB AAKS 2 ตัว ต่อ RAID 0

PSU: THERMALTAKE TOUGHPOWER 600 W
    THERMALTAKE TOUGHPOWER 500 W
    ENERMAX LIBERTY 500 W
    COOLER MASTER SLI 550 W
    ช่วยเลือกทีนะครับ

ปล. ถ้าอันไหนที่ไม่ได้ถาม มันยังไม่ดี เปลี่ยนก็ได้นะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ

MB P5KR ครับ
    Ram ถ้างบไม่มากเล่น GEIL ultra 800 หรือ Crucial 6400 แถวๆนี้ครับ 3000 เอง
    PSU เป็นผมๆเลือก Coolermaster ครับ

Comment

P5KR แหล่มละ
      GEIL Ultra 2G (1G x 2) PC6400 bus 800 - 3000฿ กำลังดี
      ENERMAX LIBERTY 500 W (ชอบส่วนตัว)

Comment

THERMALTAKE TOUGHPOWER 600 W
        ASUS P5KR
        RAM ROX 667 1Gx4 ประมาณ 3000

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          THERMALTAKE TOUGHPOWER 600 W
          ASUS P5KR
          RAM ROX 667 1Gx4 ประมาณ 3000

แล้วตัวอื่น โอเค แล้วหรือป่าวครับท่าน วิกร

Comment

OK แล้วครับผม

Comment

6750 กับ p5kr
              ไม่ค็อกแรม667อัดไป4เลย แบบที่่คุณ wikorn บอกอะคับ ถูกดีช่วงนี้

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                OK แล้วครับผม
                VGA มันยังไม่มีของอะครับ เป็น MSI 8800 GT OC ดีมั้ยครับ ท่านทั้งหลาย
                ราคาต่างกับตัวเดิมเยอะเหมือนกัน ที่อ่านมาเค้าเเนะนำตัวนี้กัน เห็นบอกว่าไอตัว ASUS EN8800GT TOP 512 MB มันเเรงไม่คุ้มราคา ช่วยดูทีนะครับ หรือจะเเนะนำตัวไหนมาก็ได้

Comment

อันนี้ผมไม่รู้ซิ ก็ท่านเลือกมาเอง

ส่วน 8800GT OC ผมว่ามันก็แรงมากปล้วนะครับ

Comment

อันนี้ผมไม่รู้ซิ ก็ท่านเลือกมาเอง

ส่วน 8800GT OC ผมว่ามันก็แรงมากปล้วนะครับ

พอดีเพื่อนพึ่งโทรมาบอกอะครับ ว่ามันยังไม่เข้ามา และราคาก็น่าจะเกิน 12000 ก็เลยกะว่าเล่นตัว 8800 GT 512 MB นี่แหละครับ แต่กำลังสับสนว่าจะเอายี่ห้ออะไร และรุ่นอะไรดีครับ

Spark GeForce 8800GT Xtreme 512MB DDR3 256-bit TV-Out Dual DVI PCI-Express Retail

MSI 8800 GT OC 512 MB

XFX GeForce 8800GT XT 512MB DDR3 256-bit Dual-DVI TV-Out PCI-Express Retail

GALAXY 8800 GTS 512MB G92 NEW แต่ตัวนี้เเพงกว่าเค้าเพื่อนเลยนะครับ 12600

ช่วยเลือกทีนะครับ ขอบคุณทุกท่านมากลเยนะครับ โดยเฉพาะท่านวิกร ท่านเป็นคนเพื่อประชาชนจิง ๆ ครับ ผมเห็นท่านตอบแทบจะทุกคำถามเลยอะครับ ผมว่าคนอื่นก็ต้องคิดเหมือนผม เยี่ยมจิงๆ

Comment

ทำไมไม่เลือก Galaxcy 8800 gt ละ 9400 เอง

Comment

ทำไมไม่เลือก Galaxcy 8800 gt ละ 9400 เอง
                        ก็พอดีผมเห็น mem/core มันน้อยกว่าตัว msi อะครับ อย่างอื่นผมดูไม่ค่อยเป็นเหมือนกัน
                        ถ้าท่านวิกรมีข้อเสนอเเนะอะไรก็บอกได้เลยนะคับ คือไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง VGA เท่าไหร่

MSI 8800GT 512MB OC Edition - 660/1900

GALAXY 8800 GT 512 MB 600/1800

รบกวนหน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by jabola View Post
                          ก็พอดีผมเห็น mem/core มันน้อยกว่าตัว msi อะครับ อย่างอื่นผมดูไม่ค่อยเป็นเหมือนกัน
                          ถ้าท่านวิกรมีข้อเสนอเเนะอะไรก็บอกได้เลยนะคับ คือไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง VGA เท่าไหร่

MSI 8800GT 512MB OC Edition - 660/1900

GALAXY 8800 GT 512 MB 600/1800

รบกวนหน่อยนะครับ
                          MSI เค้า OC มาจากโรงงาน core/mem เลยสูงกว่า

ส่วนเรื่องยี่ห้อนั้น ผมว่าดูจาก ราคา ระยะประกัน บริษัทประกัน คุณภาพตัวการ์ดดีกว่า

Comment

Originally posted by PuDDing View Post
                            MSI เค้า OC มาจากโรงงาน core/mem เลยสูงกว่า

ส่วนเรื่องยี่ห้อนั้น ผมว่าดูจาก ราคา ระยะประกัน บริษัทประกัน คุณภาพตัวการ์ดดีกว่า

งั้นสรุปก็คือถ้าใน VGA รุ่นเดียวกันก็ดูยี่ห้อที่ชอบ แล้วก็ประกันก็พอใช่มั้ยครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

Comment

100 เดียวเอง OC เอาก็ได้ ไม่งั้นก็ซื้อ MSI เลยก็ได้ จะได้สบายใจครับ อิอิ มันแรงไม่ต่างกันหรอกครับ เวลาใช้งานจริง นอกจากเอามาวัดคะแนน ต่างกันนิดหน่อย ใช้จริง ไม่มีทางรู้สึกหรอกครับ

Comment

Working...
                              X