Announcement

Collapse
No announcement yet.

m/b ตัวนี้ เห็นพูดถึงกันหลายทีแล้ว มันมีดีอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• m/b ตัวนี้ เห็นพูดถึงกันหลายทีแล้ว มันมีดีอะไร

asrock conroe1333-d667
    มัน oc ได้มั้ย แล้วลากได้เยอะมั้ย ดีไม่ดียังไง แนะนำหน่อยคับ ขอบคุณคับ

ง่ายๆ สั้นๆ....

"คุ้ม" ครับ ราคาจิ๊บจ๊อย แต่ใช้งานได้เกินตัว ไม่รู้ asus ทำกับ asrock ยังไงให้ชิปเซตเก่าๆ สามารถใช้ feature ใหม่ๆได้

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
      ง่ายๆ สั้นๆ....

"คุ้ม" ครับ ราคาจิ๊บจ๊อย แต่ใช้งานได้เกินตัว ไม่รู้ asus ทำกับ asrock ยังไงให้ชิปเซตเก่าๆ สามารถใช้ feature ใหม่ๆได้
      ASUS กับ ASRock เป็นแม่ลูกกันเหรอคับ ไม่ยักรู้ - -"

Comment

-*-

Originally posted by TJS View Post
        ASUS กับ ASRock เป็นแม่ลูกกันเหรอคับ ไม่ยักรู้ - -"
        เป็นคล้ายๆบริบัทลูกข่ายน่ะครับ ฐานการผลิตอยู่ที่จีน ทำแต่เมนบอร์ดระดับล่าง
        แต่ถ้าเจ๊ง asus ก็ไม่เอาเงินมาโป๊ะหรอกครับ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
          เป็นคล้ายๆบริบัทลูกข่ายน่ะครับ ฐานการผลิตอยู่ที่จีน ทำแต่เมนบอร์ดระดับล่าง
          แต่ถ้าเจ๊ง asus ก็ไม่เอาเงินมาโป๊ะหรอกครับ
          ถ้ายังเป็นแบบนี้ รับรอง ไม่เจ๊ง ของอินเทลมีตัวนี้ ของamdมีalive ด้วยหงะ

Comment

แย่มากๆครับ ราคาก็ถูก หาซื้อใหม่ก็ง่าย เสียงและภาพออนบอร์ด รองรับบัสซีพียู 1333 เป็นบอร์ดขนาดไมโคร บัสแรมก็ได้แค่ 667 sata2 pci-e 16x โอ้ย ห่วยมากจนบรรยายไม่หมด

Comment

เคยประกอบให้เพื่อนก้อใช้ดีคับไม่มีปัญหาอะไรคับ^^"

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
                แย่มากๆครับ ราคาก็ถูก หาซื้อใหม่ก็ง่าย เสียงและภาพออนบอร์ด รองรับบัสซีพียู 1333 เป็นบอร์ดขนาดไมโคร บัสแรมก็ได้แค่ 667 sata2 pci-e 16x โอ้ย ห่วยมากจนบรรยายไม่หมด
                อืม ... ฟังดูแย่จนหาที่ติมิได้เลยนะนี่ -*-

Comment

ใช้ดีครับผมใช้อยู่ไม่มีปัญหา VGA ออนบอร์ดนี่ก็ใช้เล่นเกมระดับกลางๆไม่หนักมากได้สบายครับเกมออนไลส่วนใหญ่ก็เล่นได้ไม่กระตุกครับ
                  Last edited by katsumoto; 18 Dec 2007, 16:17:04.

Comment

มาคอนเฟิมว่า Dota Cabal นี้เล่นได้สบาย

Comment

Originally posted by dryiceteam View Post
                      มาคอนเฟิมว่า Dota Cabal นี้เล่นได้สบาย
                      อยากรู้ game อื่นมากกว่า อย่างเช่น Hellgate:London หรือ Simcity Society อาไรแบบนี้

Comment

Originally posted by TJS View Post
                        อยากรู้ game อื่นมากกว่า อย่างเช่น Hellgate:London หรือ Simcity Society อาไรแบบนี้
                        ท่านขอรับ.. onboard จะเล่นประตูนรกเลยเหรอ

Comment

Originally posted by Macro View Post
                          ท่านขอรับ.. onboard จะเล่นประตูนรกเลยเหรอ
                          เผื่อ onboard เทพไง เลยฝ่าประตูนรกไปได้ หุๆๆ

Comment

คุ้ม oc ได้ นิดดดดดดดด หนึ่ง

Comment

Working...
                            X