Announcement

Collapse
No announcement yet.

NFS Pro ยกล้อยังไงครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NFS Pro ยกล้อยังไงครับ?

อย่างที่ว่าครับยกล้อเช่นไร ลองทำแล้วแต่ทำไม่ได้

ใช้รถขับเคลื่อนล้อหลังครับ แล้วก้อเวลาเปลี่ยนเกียร์ก็ให้เฟอร์เฟ็คหรือดีก็ได้ครับ ส่วนพอเกียร์4แล้วเปลี่ยนเกียร์5ให้กดไนตรัสเลยนะครับ ลองดู

Comment

ผมใช้ subaru อยู่ มันยกล้อได้ไหมครับ

Comment

เล่นมาจนมาจนมุมที่ยกล้อนี่แหละครับ...T_T

Comment

จะแข่งยกล้อ รถต้องมีแรงม้าราวๆ500ขึ้นไป แล้วก็ควรจะเป็นระบบขับเคลื่อนล้อหลังครับ จะยกได้นานกว่า

ที่ผมใช้แข่งยกล้อ เป็น supra 964แรงม้าครับ ยางหลังใช้ยางใหญ่ ปรับความนิ่มของสปริงและกันโคลงหลังให้
          อ่อนๆไว้ ลมยางหลังก็เช่นกันครับ ควรจะอ่อนๆไว้ ส่วนเครื่องยนต์ก็ดันอัตราเร่งต้นไว้ให้สูงสุดครับ แรงดันไนตรัสก็เช่นกัน เพราะจะให้ล้อยกได้นานๆต้องระเบิดไนตรัสตั้งแต่ได้ตบเกียร์สองเลยครับ

Last edited by K8; 18 Dec 2007, 03:30:05.

Comment

ตามข้างบนบอกละงับ + suspension lv3+ งับม่ายงั้นให้ตายก็ไม่ยกงับ (ผมเอ๋อมารอบละ นั่งงงตั้งนานไมไม่ยก -*-)

Comment

ซื้อ Dodge charger GT ปรับยางหลังใหญ่ ๆ แกนลึก ๆ หน้ายางกว้างๆ ตัวยางหนาๆ อัพเคื่รองยนและควบคุมเลเวล 3 ยกได้ตั้งแต่ ออกสตาทจนเส้นชัยเลย 1333 ม. อะ

Comment

ขอคุณมากครับ เมื่อคืนเล่นถึงตี ๔ ทำไม่ได้ง่วงมากเลยนอน ตอนนี้ได้แล้วครับ
                ขอบคุณทุกท่านอย่างแรงครับ ขอให้แรงๆกันถ้วนหน้า

Comment

เซตช่วงล่างหลัง นิ่มๆไว้ครับ ยกสุดทางเลยยยยยยยยยย

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ยกไม่เป็น --*

Comment

ตอนแข่ง ทาง ตรงนะให้เหยียบ คลัช เข้าเกียร์ 2รอไว้เลย พร้อมเร่งเครื่องไว้ ให้ถึง Red zone ออกตัว เกียร์2 นะคับ พอ Goแล้วปล่อย คลัช เลย ยกล้อ แน่ คับ(ใช้พวกขับ ล้อหลังนะคับ แรงม้า สัก 400 up ของผมใช้ Nissan 240 SX ก็ยกได้สูงเหมือนกัน )

Comment

ผมใช้ supra 1000 กว่าแรง ยกล้อเข้าเส้นโดยไม่ต้องกดไนตรัสเลย

Comment

- -* ภาคใหม่มียกล้อ อีกหน่อยบินได้แน่นอนเลยคับ

Comment

ใช้ Supra ครับ แต่งเครื่องให้ขึ้นสัก 1069 มั้งถ้าจำไม่ผิด
                              เบิร์นยางให้ได้กูด แล้วกดคันเร่งค้างพอ GO ก้อเข้าเกียร์ แล้วไปใส่
                              ไนตรัสที่เกียร์ 3 จากนั้นก้อจะยกล้อเข้าเส้นชัยผมยกไกลสุด 1334 อ่ะครับ

ส่วนตัวรถแต่งให้น้อยๆอ่ะครับแต่งเครื่องโดยให้ช่วงหลังนิ่มๆไว้อ่ะครับ
                              Attached Files
                              Last edited by love-bn; 23 Dec 2007, 23:39:38.

Comment

Working...
                              X