Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ ลำโพง เสียงใสๆ เบสนุ่มๆ ยี่ห้อไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ ลำโพง เสียงใสๆ เบสนุ่มๆ ยี่ห้อไหนดี

อยากได้ 2.1 นะครับ เน้นฟังเพลง 5.1 ไม่มีที่วางจิงๆ เล็ง Creative i-Trigue 3400 ไว้
    แต่เห็นคนอื่นบอก altec เสียงก็ประมานสเปคที่บอกไว้ แต่ไม่รุ้รุ่นไหน ยี่ห้อไหนดีครับ
    อยากได้ไม่กิน 3500

เท่าที่ฟัง Creative มาหลายรุ่น อย่าไปหวังที่จะได้เบสนิ่มนวลเลยครับ ผมฟังมาไม่เคยรู้สึกซักรุ่นเลย แม้แต่รุ่นใหญ่ๆ อยากได้ เสียงใส เบสนุ่ม ลองไปเดินฟัง JBL ดูดีกว่าครับ Altec บางรุ่นเบสก็ไม่ได้นุ่มนะครับ แต่ก็มีมิติกว่า Creative ครับ Creative ทำได้ดีที่เสียงกลางครับ

Comment

JBL รุ่นไหนเวิร์คอ่ะครับที่เพื่อนๆใช้กัน ไม่เกิน 3500 เน่อ

Comment

MicrolabX3 2.1 3200 บาท

Comment

Originally posted by Kira69 View Post
          MicrolabX3 2.1 3200 บาท

- -* มาหลังห้างน้อมจิต 2400 (บางกะปิ)- -* ส่วนพันทิพ ราคาไม่ถึง3200 คับผม

เอาของท่าน ต่อ 3800 ได้ 5.1 เลยน่ะ

Comment

ได้ มอง ฟิลิป ไว้บ้างป๋าวครับ ลองไปฟังดูครับ ชอบตัวไหนก็เอาตัวนั้นครับ

Comment

JBL encouter ครับแพงนิด หน้าตาประหลาดแต่เท่ เสียงกลางชัดแจ๊ว เบสนุ่มลึกครับ..
              โปรเจ็คต่อไปของผมครับ........................................................

Comment

Originally posted by Panutty View Post
                JBL encouter ครับแพงนิด หน้าตาประหลาดแต่เท่ เสียงกลางชัดแจ๊ว เบสนุ่มลึกครับ..
                โปรเจ็คต่อไปของผมครับ........................................................
                ตัวไหนครับท่าน มีรูปให้ดูป่าว

Comment

n counter ผมชอบ หน้าตามากเรย โดนใจดี ^^ เสียงไม่รู้เป็นไง

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
                    - -* มาหลังห้างน้อมจิต 2400 (บางกะปิ)- -* ส่วนพันทิพ ราคาไม่ถึง3200 คับผม

เอาของท่าน ต่อ 3800 ได้ 5.1 เลยน่ะ
                    ไม่มีค่าเชียร์ให้นะครับ อิอิ X3/2.1Ch ก็น่าสน เสียงพอใช้ได้ตามราคา แต่ก็ดันไป

Comment

Originally posted by natchan View Post
                      n counter ผมชอบ หน้าตามากเรย โดนใจดี ^^ เสียงไม่รู้เป็นไง
                      อยากได้ klipsch 5.1 อ่ะครับ

Comment

Originally posted by tar View Post
                        อยากได้ klipsch 5.1 อ่ะครับ
                        gmx 5.1 มีขายมือ 2 ต้องรอ คนปล่อยนะ ^^

Comment

altec กับ Eacan, Sonicgear เสียงหวาน เบสนุ่ม ส่วน MicrolabX3 ไว้ฟังเเนว Rock ครับเบสมันจะเเข็งๆ

Comment

ไม่ต้องเน้นยี่ห้อมากครับ ผมใช้ของจีนแดงพวกc1 c2 c3 c5 ยี่ห้อดังๆต้องอายเลย ไม่เชื่อมาลองฟังเสียงได้ครับ หุๆๆ

Comment

Originally posted by Panutty View Post
                              ไปลองจากที่ไหนมานี่

Comment

Working...
                              X