รบกวนเพื่อนๆช่วยเลือกให้ทีนะครับระหว่าง NB 2 รุ่นนี้้
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: รบกวนเพื่อนๆช่วยเลือกให้ทีนะครับระหว่าง NB 2 รุ่นนี้้

OverclockZone Member

Default รบกวนเพื่อนๆช่วยเลือกให้ทีนะครับระหว่าง NB 2 รุ่นนี้้

ก่อนอื่นต้องขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับเป็นสมาชิกใหม่ยังไงก็ตามผมยังไม่มีNB ใช้กับเค้าเลยแต่คิดว่่าจะซื้อในปลายปีนี้เลยอยากให้เพื่อนๆช่ววยดูให้หน่อยอ่ะคับระหว่าง Sony Vaio Cr25s กับ Dell latitude D630 ซึ่งผมยังตัดสินใจไม่ได้อ่ะคับแต่ใจเอนไปทาง Vaio อ่ะคับเพราะมันสวยคีก็เหมือน Mac book การใช้งานพื้นฐานก็เล่นเน็ต เกมส์พวก dota แล้วก็งานนิดหน่อยอ่ะคับประมาณนี้ยังไงก็ตามช่วยผมเลือกเป็นแนวทางทีนะครับนั่งคิดนอนคิดมาหลายวันแล้ว

PS.ถ้า sony เพิ่มแรมเองจะทำให้หมดประกันมั้ยครับdell เช่นเดียวกัน
    PS2. Dell d630 มีประกันcover กี่ปีเหรอครับเพื่อนๆทราบมั่งมั้ยครับ

Vaio สวยแต่รูป จูบไม่หอมเท่าไหร่หรอกครับ ถ้าเทียบคุณภาพต่อราคากับ Dell แล้วผมว่า Dell น่าเล่นกว่าครับ แต่..ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับคนใช้แหละครับ ว่าชอบอันไหมมากกว่า เอาที่เราซื้อมาแล้วถูกใจมากที่สุดครับ

หากจะเน้นเล่นเกมส์ + Design ก็แนะนำ Vio ครับ

แต่ถ้ามีงบประมาณนี้ไม่ลอง Dell XPS M1330 หรือ Design สวยครับ

ใครมองแล้วจะจ้องตาเป็นมันเลย

OverclockZone Member sengkaew's Avatar

Dell ประกัน Complete Cover มันเลือกซื้อได้เลยครับว่าจะเอากี่ปีผมว่า Dell คุ้มกว่าบริการดี

Bookmarks

Bookmarks