Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD แบบไหนที่ใช้กับ tv tuner box ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD แบบไหนที่ใช้กับ tv tuner box ได้

แหะๆ ตั้งกระทู้ให้มันกวนโอ้ยไปอย่างนั้นแหละครับ พอดีผมใช้ http://www.weloveshopping.com/templa...9&shopid=12170 ตัวนี้อยู่ แล้วมันใช้ได้กับ samsung 732N+ และ 940BW แต่มันใช้กับ BenQ FP222Wa ไม่ได้ครับ ไม่มีภาพ เราจะมีวิธีตรวจสอบได้อย่างไรครับ เช่น ดูช่วงความถี่สัญญาณอะไรทำนองเนี้ย ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ

หาคนมาตอบหน่อยครับ

Comment

อ้าวมีงี้ด้วยเหรอครับ ลองต่อดูทั้ง dsub ทั้ง dvi แล้วรึป่าว

Comment

งั้นเอางี้ก็ได้ครับ ใครใช้จอ BenQ FP222Wa อยู่ แล้วต่อกับ tv box ตัวไหนได้ บอกมาเลยครับ จะได้ไปซื้อ

Comment

เท่าที่เห็น TV Box นะครับ Output มันจะเป็น D-SUB หรือ RGB นั่นแหละครับ เพราะฉนั้นซื้อจออะไรมาต่อก็ได้ครับ

Comment

ก็มันไม่ได้น่ะสิครับ ลองอ่านข้อมูลข้างบนดูครับ ทุกจอที่ต่อใช้ d-sub หมด

Comment

Working...
            X