Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียน Windows ทั้งหลายเข้ามาหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียน Windows ทั้งหลายเข้ามาหน่อย

คือว่า ผมใช้ x2 3600 Ram512/677*2 อยู่คับ ลงwindows skz November 2007 แล้วมีความรู้สึกว่าเครื่องมันช้าๆอ่ะคับ ไม่แน่ใจว่าท่านอื่นเป็นบ้างรึป่าวอ่ะคับ กินแรมมากรึว่า ถ้าหากว่าผมลองเปลี่ยน cpu จาก AMD x2 3600 เป็น E2140 RAM 512/677*1 อ่ะคับ แบบนี้ตัวไหนจาเร็วกว่ากันคับ พอดีไปเล่นเครื่องเพื่อนที่มันใช้ E2140 RAM 512/677*1 แล้วรู้สึกว่า ลื่นกว่าอ่ะคับ ใช้ SKZ NoV 2007 เหมือนกันด้วยอ่ะคับ

x2 3600 ram 2g ของผม ก็ลื่นปกติคับผม ม่ายรุเหมือนกัน
    skz ออกมาเรื่อยๆ ผมลงเกือบทุกเเผ่นที่ ออก ลงนี่ยางอะคับ AMD Dual-Core Optimizer

Comment

ไม่รู้ครับ
      ลองปรับ mainboard
      Boot HDD 1st สิ

Comment

โอเอสก็มีผลนะครับ
        ---------------
        ผมลองใช้พวกวินโดว์แบบอัพเดตแล้ว ผมรู้สึกว่ามันช้ากว่าตัวออริจินัล SP2 ครับ ทั้งๆที่สเป็คเดียวกัน

Comment

-*- sKz ก็ใช่ว่าจะดีน่ะคับ ผมไม่ได้ว่าไม่ดีน่ะคับ

ผมเองก็เคยใช้ ผมว่ามันเหมาะกับเครื่องบางเครื่อง

บางเครื่องบางรุ่นก็ไม่เหมาะกับ sKz

ลองไปอ่าน ๆ ในเวบบอร์ดของ sKz ดูครับ ว่าคนที่ใช้เค้าเจอปัญหาคล้าย ๆกันไหม

Comment

Originally posted by guru View Post
            โอเอสก็มีผลนะครับ
            ---------------
            ผมลองใช้พวกวินโดว์แบบอัพเดตแล้ว ผมรู้สึกว่ามันช้ากว่าตัวออริจินัล SP2 ครับ ทั้งๆที่สเป็คเดียวกัน
            โดน ยิงกาจาย แน่ๆ ใช้แบบเดิมๆ อิอิ

Comment

HD ช้ารึปล่าวครับ เเบบว่าใช้มานานเเล้วเริ่มอ่านช้า

เวลากเรียกข้อมูลมันจะรอนาน

HD ใหม่ๆ กดหยังกะเครื่องคิดเลขเลยนะครับ

ของผม P4 3.0 socket 478 (คือจะบอกว่า CPU ผมเก่า เเต่ HD ใหม่อะครับ)

Comment

Harddisk มีผลมากครับ ใช้ Harddisk ใหม่ๆ ก็โหลดไวเหมือนกันครับ

Comment

ใช้ XP SP2 Original เดิมๆ เหอะครับ แจ่มที่สุดในโลกแล้วครับ

เอ่อ แต่ พวก XP 2006 2007 มันทำมาให้พวก intel test pass จริงรึป่าวครับ

Comment

ผมใช้ MS Windows XP SP1 ลง SP2 ทับ แล้ว update ผ่านเจ้านี่
                    http://wud.jcarle.com

Comment

ผมว่าใช้ SP2 Original ดีที่สุดนะครับ อัพเดทจาก MS ได้ตลอดก็สบายแล้ว

Comment

สวนตัวผมชอบ Dark v.6 ครับ

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
                          โดน ยิงกาจาย แน่ๆ ใช้แบบเดิมๆ อิอิ

เดิมๆ pack 1 ด้วย ยังสบายดีครับ

Comment

แล้วแต่ชอบ แต่ผมว่าเดิม ๆ ดีที่ฉูดดดดดดด

Comment

มาแว้ว

โดนไวรัสอะเปล่า อีกอย่าง วินโด้โม โปรแกรมมันเยอะครับ ลองเอาออกบ้างจิ ถ้าไม่หายก็ใช้ xp sp2 ธรรมดา หรือ xp profession ดูงับ ไม่รู้ถูกใจป่าวนะ ลง หลายๆๆ ครั้ง เด๊ยวก็เก่งเองแหละ หุหุ

Comment

Working...
                              X