Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows xp service pack3 ใครลองแล้วเปงไงบ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Service Pack 3 แต่โทษทีครับ DirectX เหมือนของ SP2 อย่างกับแพะเลย อิอิอิ

ท่านลองเช็คดูหน่อยสิครับ
    Last edited by Drunk; 20 Aug 2008, 22:52:22.

Comment

Dxdiag คงไม่เเตกต่างเพราะตัวล่าสุดก็อันเดียวกันนี้ครับ

คงต้องรื้อRegsมาเทียบอยากดูอยู่ครับ
      เเต่มันloadไม่ได้อ่ะ netมีปัญหาFilesขนาดใหญ่โหลดนานเเล้วดันerrorอีก

Comment

แค่รวมที่เคยให้อัพเดตผ่าน เว็บมาไว้ใน SP3 ทั้งหมดและเพิ่มระบบความปลอดภัยแบบ Vista เพิ่มอะไรบ้างก็ลืมแล้วแหะ ส่วนอื่นๆก็ยังไม่ีมีอะไร แต่ก็ไม่แน่เพราะยังเป็น BETA

Comment

ผมอ่านในหนังสือเขาบอกว่า รวมเอาโปรแกรมที่ออกมาหลัง SP2 เข้าไป เช่น WMP11 และ IE7 เข้าไปด้วย แล้วก็รวม Hotfix ที่ออกมาหลัง SP2 เข้าไปรวมด้วย แค่นี้แหละครับ

ส่วนความเร็วคงไม่ต่างจาก SP2 Original (ดั่งเดิม) อ่ะครับ ที่รู้สึกว่าเร็วกว่า น่าจะเร็วกว่าพวก Modify นะครับ ไม่ไม่มีโปรแกรมอะไรอื่นๆ แซกเข้ามาเลย

Comment

ของผมเป็น 3264 คับ
            Attached Files

Comment

ตัวที่โหลดจาก Microsoft เป็น Windows XP SP3 Stand Alone
              ตัวนี้เป็น V3264 ออกจาก Microsoft แท้ ครับ โหลดจากเวปของ Microsoft เลยครับ

ส่วนอีกตัวที่เป็น V3244 เป็นตัวที่ผมโหลดจาก Bit ครับ มีคนเอาไปทำเป็นโปรแกรม Setup CD ผมโหลดได้จากบิท
              Last edited by Drunk; 20 Aug 2008, 22:52:22.

Comment

กำลังโหลดอยู่เลย (ตัว 3264) ใครลองเเล้วเป็นยังไงก็บอกด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
                  กำลังโหลดอยู่เลย (ตัว 3264) ใครลองเเล้วเป็นยังไงก็บอกด้วยนะครับ
                  คือผมอัพเกรดเอานะครับ ไม่ได้ติดตั้งใหม่

ทุกอย่างเหมือนเดิมครับ แต่บูตช้ากว่าเดิมนิสสสสนึงอ่ะครับ

Comment

ใช่ครับ ตัวที่โหลดจากไมโครซอฟท์ตัวล่าสุดคือ v.3264

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                      คือผมอัพเกรดเอานะครับ ไม่ได้ติดตั้งใหม่

ทุกอย่างเหมือนเดิมครับ แต่บูตช้ากว่าเดิมนิสสสสนึงอ่ะครับ
                      ตอนนี้ยังไม่ได้ติดตั้งเลยครับ (โหลดมาไว้ก่อน)

อยากถามเพิ่มนะครับ คือนอกจาก Boot ช้าลงนิดนึงเเล้วมีผลดี-ผลเสียอะไรอีกหรือปล่าวครับ (เท่าที่รู้สึก) เช่น เปิดโปรเเกรมเร็วขึ้น ปิดโปรเเกรมเร็วขึ้น 9ล9 ไรงี้อ่าครับ

Comment

3264 ของผม มองไม่เห็น USB Driver บางตัว

ของผมเป็น MP4 หนะครับ มันมองไม่เห็น

แต่พวก USB ต่อโทรศัพท์ มันเห็น

Comment

อัพเดทจาก SP2 โหลดจาก MS มาจ้า ใช้แล้วเร็วขึ้นกว่า SP2 ดีแน่นอน แต่ของฉานใช้มา22 วัน มีข้อความแจ้งว่าคุณมีเวลาให้ activate ภายใน 8 วันซะง้าน ตอนนี้ฟอร์แมตใช้ SP2 เหมือนเดิมแล้ว

Comment

ลงเเล้วครับ โหลดจากบิท ไม่ปลื้ม เจอปัญหา ของผม ก๊อปปี้ไม่ได้
                            หน้าตาก็เ่ก่าๆ ไม่เห็นมีไรเเตกต่างเลย กลับไปเ่ล่นวินโดว์เดิม

Comment

ผมก้อไม่ได้ติดตั้งใหม่ครับ อัพเดท จาก sp2 มาเป็น sp3 ครับไม่มีปัญหาอะไรนี่ครับ
                              มันบู๊ทช้านิดหนึ่งครับไม่ใช่ปัญหาครับ

Comment

ผมลงจากแผ่นเป็น XP SP3 ไม่มีปัญหาครับ เป็นแผ่น Final ครับ

Comment

Working...
                                X