Announcement

Collapse
No announcement yet.

Amd X2 รุ่นไหนคุ้มค่าสมราคา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Amd X2 รุ่นไหนคุ้มค่าสมราคา

เพื่อนๆว่ารุ่นไหนครับผมโวต

Athlon X2 5000+ 65nm

x2 4000+ ในระดับ กลาง
    X2 5200+ ในตลาด ระดับบน L2 1mx2

Comment

ใช้งานทั่วไปก้อต้อง x2 4000+ คับ^^"

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

5200+

Comment

ทั่วไป 4000+
            อยากแรงก็ 5000+ Black Edition

Comment

ไม่มีคนใช้ 3600+ 65nm แล้วเหรอ ง่า

Comment

Originally posted by Nash66 View Post
                ไม่มีคนใช้ 3600+ 65nm แล้วเหรอ ง่า
                ของเคยแรงครับ คล็อกก็คุ้ม
                แต่ตอนนี้มันหายากแล้วมั้งครับ

Comment

ตัวนี้คุ้มสุดๆ แรงสุดตรีน ครับ (ยกยอมันเข้าไปก็ผมใช้อยู่ง่า) แต่มันหยุดผลิตแล้วน่ะสิครับเนี่ย คนก็เลยหาซื้อได้แต่ 4000+ ครับ

ถ้าให้สรุปว่าตัวไหนคุ้ม

รากหญ้า ทำงาน office ทั่วๆ ไป เล่นเกมส์นิดหน่อย AMD Sempron ราคา 1 พันกับเศษตังค์

ปานกลาง แรงได้ใจ ใช้งานได้ทุกอย่าง หนักเบาเอาหมด เล่นเกมส์ สบายๆ AMD Athlon X2 4000+ ราคา 2000 ต้นๆ

แรงสุดๆ เร็วได้ดั่งใจ ด้วยสัญญาณนาฬิกาที่มีมากอย่างมหาศาล แต่ยังคงไว้วึ่งความเสถียร ที่มาพร้อมชุดระบายความร้อนขั้นเทพ ทำให้หมดปัญหาเรื่องร้อนอย่างไม่ต้องกังวล (เร็ว แรง อย่างคำว่า Top) AMD Athlon X2 6000+

ผมว่า 3 รุ่นนี้แหละครับ มันแรงคุ้มกันในแต่ละแบบเลยครับ อยู่ที่ว่าท่านจะทุ่มงบขนาดไหน หรือ จะเอาคุ้มในแบบใด

Comment

Vote
                    สมพร le 1100 ในระดับล่าง
                    x2 4000+ ในระดับกลางล่าง
                    อ้วนดำ 5000+ ในกลางบน
                    Phenom FX ในระดับบนเลย (Socket F+)
                    Opterron Series 8 He Gen 3rd ในกลุ่ม ไฮเอน กลุ่ม เวิร์กสเตชันกราฟฟิค และ เซอร์เวอร์

โหวให้ตามจี้ค๊าส์ จ๊วฟฟฟฟฟ

Comment

ง่ะ ผมมี X2 3800+ อยู่เลย

Comment

เอิ้กๆผมซื้อX2 6000+ มาใช้ได้3วันละแค่ลองถามความเห็นดูเฉยๆ หนะ

แล้วถามไรหน่อย ถ้า x2 5000+ Be เจอกับ x2 5200+ อันไหนแล่มกว่าครับ
                        Last edited by DeathRoller; 19 Dec 2007, 01:10:25.

Comment

X2 3600+ ร้าน MD computer 1000tip มีขายคับ 1990B ไปดูมาวันนี้

Comment

X2 5000+ Black แจ่ม 5200 มากมายกว่าครับ

Comment

คุ้มทุกรุ่นครับ ขึ้นอยู่กับการใช้งาน

Comment

Working...
                              X