Announcement

Collapse
No announcement yet.

advice เอา การ์ดจอ HIS มาขายซะงั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตกไป ดัน นีส

Comment

แล้ว HD3870 กับ HD3850 ก็ต่างกันมากเลยอ่าจิ

เลือกมะถูก

Comment

ผมใช้ของไม่มีประกันอยู่เิกินครึ่งเครื่อง ยังไม่เห็นมีตัวใหนพัง เลยมะค่อยสนประกันครับ
        ที่มีประกันก็ เมนบอร์ด ดีวดี ซีพียู่แรมคู่หนึ่ง (มีสี่แถว)
        ฮาดร์ดิส 2 การ์ดจอ แรมอีกคู่ไม่มีประกันกะลัง จะใส่ ซีพียูไม่มีประกัน(หิ้ว)อีกตัวรอซิงอยู่ ใช้ของเดิมกลัวแต็บ

Comment

ยัง ati 9550 เหมือนเดิม รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง (ไม่มีตังซื้อ)

Comment

เงีอ น่าสอยจิงๆ

Comment

สงสัย สอย 3870 ซะแล้ว แต่จอ12นิ้วนี่จิปัญหา

Comment

ที่ advice ผมเพิ่งจะไปซื้อแรมของ kingston(512/533)ร้านของเขามาเมื่อไม่นานนี้
                ไปเดินที่เซียร์ สงสัยว่าทำไมถึงถูกกว่าร้านอื่น 370 กะ 490 ลังเลอยู่นานเลยสอยเลยครับ 2 ตัว
                แต่ไม่ได้ถามเขาว่าทำไมถึังถูกกว่าร้านอื่น เพราะตอนเข้าไปซื้อ ผมรู้สึกเหมือนเขาไม่ค่อยจะสนใจเท่าไหร่ ก็เลยไม่ได้ถาม เขียนใบมา 1 ใบให้เดินไปเอาของ พอมาถึงบ้านก็ลองทีละตัวเลยครับ ก็ใช้ได้ปกติดี
                แต่!! มันไม่มี Serial แค่นั้นเอง เหอๆ เลยนึกซะว่า ส่วนลด หายไปกะ Serial ของแรม

เป็นประสบการ์ณ์ มาเล่าให้ฟังเฉยๆ ครับ ไม่ได้จะว่าร้านเขาของไม่ดีนะครับ เพราะผมเพิ่งไปซื้อแรม 2 แผงนั้น(ก็ราคามันยั่ว) แต่ส่วนตัวคงไม่ไปซื้อร้านพี่เขาอีกแล้ว อยากได้ serial มากกว่า เหอๆ

Comment

advice เอา การ์ดจอ HIS มาขายซะงั้น

ใกล้บ้านผมๆ ใครฝากผมซื้อก็ได้นะ แต่คิดค่าดำเนินการหน่อย เหตุผลทางธุรกิจนะ 55+

Comment

ส่่วนใหญ่ที่พันทัพย์เห็น HD3870 8180นะ ไม่ใช่ 8400-8900

Comment

ผมว่าซื้อของมีประกันชัวร์ๆดีกว่า เพิ่มอีกนิดเดียวเอง
                      Attached Files

Comment

แรมที่ advice ซี่รีย์ คือไรหรอ กับไม่มีอะ

Comment

ผมซื้อแรมจาก Advice เหมือนกันคับ ซื้อเยอะด้วยคับ เพื่อนมันฝากซื้อด้วย
                          ผมไม่ซื้อ kingston หรอกคับ (ถ้าได้ศึกษาเกี่ยวกับ Advice ก่อนซื้อจะรู้คับ)
                          ผมซื้อ Memory Power 1 กิก บัส 667 มา 2 แผง ลากดีคับ
                          SimmTronices 1กิก บัส 533 อีก 2 แผงคับ และก็ Kingbox 1 กิก บัส 800 อีก 2 แผงคับ (ไฟเท่มากๆ)
                          แรมทุกตัวโอเคดีมากๆ เลยคับ ถูกดีคับ สำหรับคนไม่ค่อยมีตังแบบพวกผม

ป.ล.เค้าไม่ค่อยซื้อแรมยี้ห้อ kingston กันนะคับที่ Advice เนี่ย

Comment

Originally posted by scopion123 View Post
                            ผมซื้อแรมจาก Advice เหมือนกันคับ ซื้อเยอะด้วยคับ เพื่อนมันฝากซื้อด้วย
                            ผมไม่ซื้อ kingston หรอกคับ (ถ้าได้ศึกษาเกี่ยวกับ Advice ก่อนซื้อจะรู้คับ)
                            ผมซื้อ Memory Power 1 กิก บัส 667 มา 2 แผง ลากดีคับ
                            SimmTronices 1กิก บัส 533 อีก 2 แผงคับ และก็ Kingbox 1 กิก บัส 800 อีก 2 แผงคับ (ไฟเท่มากๆ)
                            แรมทุกตัวโอเคดีมากๆ เลยคับ ถูกดีคับ สำหรับคนไม่ค่อยมีตังแบบพวกผม

ป.ล.เค้าไม่ค่อยซื้อแรมยี้ห้อ kingston กันนะคับที่ Advice เนี่ย
                            ทำไมไม่ซื้อ kingston ที่ advice -*- ช่วยบอกทีนะครัีท่านว่าทำไมอ่ะ
                            ไม่มีใครว่าดอก ประกาศเลยครับผมสงสัยอย่างแรงเพราะผมก็ซื้อ มาอื้อเลย
                            อยากรู้จริงๆนะครับ ไม่ได้มีเจตนาอย่างอื่น

Comment

Kingston ของ Advice ที่ประกันร้านจะเป็น OEM ไม่มี serial (สำหรับผมถ้าซื้อเยอะแล้วมันถูกก็น่าซื้อเหมาะกับทำร้านเกมแล้ว ไม่ oc เครื่องน่ะ)
                              ถ้าอยากได้เป็น serial ดูอันที่มีประกัน Synnex , Ingram ครับ

Comment

advice kingston มันปลอมเยอะครับซื้อ พวก Memory Power SimmTronices ดีกว่าครับ clockคุ้มเกินราคา

Comment

Working...
                                X