overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: ผมไปเคลมของ แต่กลับได้ของที่ใช้แล้วมาใช้ต่อ

OverclockZone Member Big's Avatar

Default ผมไปเคลมของ แต่กลับได้ของที่ใช้แล้วมาใช้ต่อ

เคลม HDD กับ บ.ยี่ห้อดังด้วยนะครับ

หลังกรอกเอกสารเสร็จ ก็นั่งรอ รอๆๆๆๆ ในใจก็คิดไปว่า HDD ตัวใหม่ หน้าตาจะเป็นไงว้าา

พอรับของปุ๊บ ฝันสลาย................................

เฮ้ยนี่มันไม่ใช่นี่หว่า!!!!!!!!!!!!!!!!

ได้ HDD สภาพมีฝุ่นเรอะตามจุดต่างๆ เหล็กยึดด้านข้างมีรอยถลอก สภาพมันบ่งบอกเลยว่า นี่ไม่ใช่ HDD ของใหม่

เศรษฐกิจไม่ดี+น้ำมันแพง ผมเข้าใจ แต่ทำไมต้องเอา HDD มาเวียนวนให้ลูกค้าใช้ต่อด้วย

ผมไม่ได้ซื้อน้ำอัดลมพี่กินนะครับ พี่จะได้เก็บขวดไปล้างแล้วรอบรรจุน้ำใหม่

ผมซื้อ HDD พี่ใช้ แล้ว HDD ใหม่ของพี่ขายพร้อมระยะเวลาประกันด้วย ซึ่งในระยะเวลาประกัน ผมไม่ควรจำใจได้ของเก่าๆมาใช้เลย

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

แล้วตกลงรับมาอ่ะเปล่าง่ะ

OverclockZone Member AMD's Avatar

ทำใจหน่อยครับ สมัยนี้ส่วนใหญ่เป็นแบบนี้ทั้งนั้นครับ นโยบายใหม่ของหลายๆบริษัทครับ ไม่ต่างจากซื้อ HDD ไม่มีประกันเลย มิหนำซ้ำยังได้ของวนซ่อมมาใช้อีก

OverclockZone Member pattrick's Avatar

Quote Originally Posted by AMD View Post
    ทำใจหน่อยครับ สมัยนี้ส่วนใหญ่เป็นแบบนี้ทั้งนั้นครับ นโยบายใหม่ของหลายๆบริษัทครับ ไม่ต่างจากซื้อ HDD ไม่มีประกันเลย มิหนำซ้ำยังได้ของวนซ่อมมาใช้อีก
    แล้วมีเจ้าไหนมีนโยบายให้ของใหม่มั้งอะคับเนี้ย กำลังจะซื้อฮาดดิสใหม่พอดีเรย

OverclockZone Member qbert's Avatar

วันนี้ผมเอาฝากแฟนHddไปเครมที่synnexเชียงใหม่ รอ5นาที ได้เลย(คราวก่อนก้อรอ5นาทีได้เลย) ประทับใจมากๆ แต่มันเสียบ่อยๆแบบนี้ก็ไม่ดีเหมือนกัน อันก่อนใช้ยังไม่ถึงปีเลย(ที่จริงยังไม่ถึงครึ่งปีเลยด้วยซ้ำ)

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ถ้าเป็นบอร์ด หรือ การ์ดจอยังพอทำใจได้ แต่กับอุปกรณ์ที่ต้องเคลื่อนไหวตลอดเวลา และเก็บข้อมูลสำคัญอย่าง HDD ไม่น่านะเอาของวนมาให้เคลมเลยนะเนี่ย

OverclockZone Member เครซี่คุง's Avatar

ทำให้พังแล้วไปเคลมอีกครับ อิอิ

OverclockZone Member iambeerse's Avatar
    Songkhla,Thailand

แบบนี้เค้าเรียกว่า สินค้าวนซ่อมหรือ Refurbished ครับ

OverclockZone Member Hangger's Avatar

ส่วนใหญ่เจอของเวียนเฉพาะบอร์ดกับการ์ดจอ HD ยังมะเคยเจอกับตัวและก็มะอยากเจอเหมือนกันคับ - -

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

ถ้าสภาพมันแย่เหมือนที่ท่านเจ้าของกระทู้บอก ผมไม่รับของกลับเลยครับ เคยเจอกับดีคอมมาแล้ว
    ก้เลยบอกพนักงานว่า พี่ สภาพแย่แบบนี้เอากลับไปมันจะใช้ได้มั้ยอ่ะ ขอเปลี่ยนลูกใหม่แล้วกัน
    จากนั้น เดินไปเขียนเอกสารใหม่แล้วรอ 5 นาที ได้ตัวใหม่กิ๊ก

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

น่าบอกไปเลยว่าเคลมกับอะไรอ่ะ
    แต่ที่จริงมีนโยบายเรื่องพวกนี้เหมือนกันว่า บางรุ่นเค้าจะเปลี่ยนตัวเก่าที่ใช้ได้ให้

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

แย่ว่ะ ประกันสมัยนี้

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เอาน่า ไม่ bad ก็ดีแล้วครับ ดีกว่า รอ 2 เดือนไม่มีคำตอบครับ

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

ซินเนคคับ work work

OverclockZone Member AMD's Avatar

Quote Originally Posted by Hunter_JIK View Post
    ซินเนคคับ work work
    ตามนั้นเลยครับ
    ตอนนี้น่าจะมีแค่ Synnex ที่ดีที่สุดแล้วครับ
    สมัยก่อนต้องDCOM แต่ปัจจุบันตั้งแต่ DCOMออกนโยบายใหม่มา ก็ไม่ต่างจาก A&Lเลยครับ

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

ว่ากันด้วยเรื่องงานช่างครับ ความรับผิดชอบดูเเลงานส่งลูกค้าเเย่ลงครับ ความสะอาดไม่ได้เรื่อง การเก็บงานห่วย ลองมุมมองผู้เป็นเจ้าของบ้างก็ดีครับ

OverclockZone Member art2_th's Avatar

Synnex บริการดีครับ เอาไปเครมได้ขอไวดี (ถ้าลูกค้าไม่เยอะ)

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

นำออกมาแล้วเช็ดดูด้วยนะครับมีรอยขีดขข่วยหรือเปล่า ป้องกันเครมรอบหน้าเดียวมันหาข้ออ้างมาเป็นประเด็นเพิ่มตัง เคยเจอบอร์ด

OverclockZone Member

เคยโดนเหมือนกัน โวยมันตรงนั่นละ ให้มันรู้ไปว่าใครเจ๋งกว่า ถ้ามั่นใจแล้วแต่มันไม่รับก็ ฟ้องมันซะ

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

ผมไม่เคยทำแบบนั้นน่ะ ผมได้แต่ซื้อประกันใหม่ไปเรื่อยๆ ไม่ก็ถ้าคนได้ตัวเก่ามา ก็ทำให้มันเสียซะแล้วก็ไปเคลมใหม่จนกว่าจะได้ตัวใหม่ แต่บอร์ดเนี่ย ผมเคลมกับดีคอม และมันก็ลงการ์ดเสียงไม่ได้ ก็เลยไปเคลม ปรากฎว่าเป็นเหมือนเดิมครับ ทำให้ต้องไปเคลมอีกครัง จนได้ตัวใหม่มา ฮ่าๆๆๆ เสียเวลา ดีกว่าเสียคุนค่า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks