Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยท่าน อยากได้เป็น 5:6 ต้องทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยท่าน อยากได้เป็น 5:6 ต้องทำไง

พึ่งลองลดตัวคูณลงมาจาก 9 เป็น 8 พยายามทดแรมอยู่ อยากลองที่ 5:6 แต่หาวิธีทำไม่เจอ
    ลองดูให้หน่อยนะท่าน http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=283645

Ram ตัวนี้เป็น GeIL Ultra Plus Bus 1066
    Last edited by naymong; 18 Dec 2007, 21:10:28.

บอร์ดมันเทพเกิน ไม่รู้เลยแฮะเรา หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
      บอร์ดมันเทพเกิน ไม่รู้เลยแฮะเรา หุหุ
      แหม..ที่ OC เป็นและลากมาได้จนถึงทุกวันนี้ ก็ท่านนี่แหละ ที่สอนผมมาตั้งแต่ยังประกอบเครื่องไม่เสร็จเลย

แนะนำให้อีกหน่อยน่า..ท่าน dears

Comment

vbvbvb

Originally posted by naymong View Post
        แหม..ที่ OC เป็นและลากมาได้จนถึงทุกวันนี้ ก็ท่านนี่แหละ ที่สอนผมมาตั้งแต่ยังประกอบเครื่องไม่เสร็จเลย

แนะนำให้อีกหน่อยน่า..ท่าน dears
        เหมือนผมเลยท่าน ตาเดียร์พ่อพิมพ์ ของ OC เทคนิค

Comment

ตอนนี้เล่นเป็น 2.0 ใช่ป่ะ ลองไล่ขึ้นเป็น 2.4 ดูงับ ว่ามันจะเป็นงัย (อันนี้มั่ว เอิ๊กกกก)

Comment

แนะนำ อย่าเล่นตัว *8 เลยครับ แนะนำ *9 จะดีกว่านะครับ แรงกว่าด้วย แล้วค่อย ทดแรม ขึ้นไปครับ
            5:6, 4:5 ลากก็ง่ายกว่าครับ แรงกว่าด้วยครับ Q6600 ลากfsb ยากครับ

Comment

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=285491

Comment

Originally posted by alfred77 View Post
                แนะนำ อย่าเล่นตัว *8 เลยครับ แนะนำ *9 จะดีกว่านะครับ แรงกว่าด้วย แล้วค่อย ทดแรม ขึ้นไปครับ
                5:6, 4:5 ลากก็ง่ายกว่าครับ แรงกว่าด้วยครับ Q6600 ลากfsb ยากครับ
                คิดเหมือนกันครับ ตอนนี้กลับมาเล่นคูณ 9 แล้ว เพราะตัวคูณ 8 ระบบมันแปลกๆ

แต่ยังทำ RAM ให้เป็น 5:6 ไม่ได้เลย ตอนนี้ก็ปรับอยู่ที่ 4-4-4-12 เหมือนท่านนั่นแหละ

9X445 ท่านใช้ไฟ RAM กับ V.core ประมาณเท่าไหร่จ๊ะ

Comment

2.4 จ้า แต่ไม่สเถียร ตอนนี้กลับไปเล่น 400*9แทน ปรับ4:5 Cl4-4-4-5 จ้าbus1000 พอใจแล้วครับ
                  เล่นCL4 bus1066 ไฟต้อง2.4+ครับ ที่แรมมีพัดลมไหม ถ้าไม่มี เอาไม่อยู่ครับ

Comment

V core 1.65ครับ ร้อนๆ

Comment

ตอนนี้กำลังลองลาก 4.20 GHz +
                      Boot ผ่านโชว์แต่หน้าจอ 4.20 GHz มาล่ะ แต่ยังเข้า Windows ไม่ได้ ใช้ไฟ V.core ประมาณ 1.6 ไฟ RAM +0.30 เดี๋ยวจะลองไล่ไฟดูใหม่ อยากรู้เฉยว่า Bus จะตันที่เท่าไหร่

บอร์ดผม ตรงปรับ SPD มันมี Strap มาให้ เช่น 2.00A/2.00B/2.00D/2.40B/2.60A /3.00A/3.00B แต่ยังใช้ไม่เป็น คิดว่าที่ Boot ไม่ขึ้นบางทีเพราะตัวพวกนี้แหละ เพราะเคยลองไฟเท่ากัน แต่ปรับจาก 2.00D เป็น 2.00A Boot ไม่ขึ้นเลย เวลาลองไล่ปรับเห็น Bus RAM จะเปลี่ยนไปเรื่อย เจ้าตัวลงท้ายด้วย A B D นี่แหละคืออะไรก็ไม่รู้

ของท่านมีพวกนี้ให้ปรับมั่งป่าว..มันใช้ยังไงเนี่ย? งง..มั๊กๆๆ

เนี่ยขนาดแค่ 3.7 GHz ที่ใช้งานอยู่แบบปกติ ยังทำให้เป็นอัตราทดอื่นไม่ได้เลย ทำยังไงก็ได้แค่ 1:1

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=285566

คงต้องใช้เวลานั่งไล่ยาวๆ เพราะตัว SPD ใน Bios ขั้นกะไดมันเยอะเหลือเกิน กว่าจะไล่ได้สงสัยมีเคลมแน่.. เหอ..เหอ
                      Last edited by naymong; 22 Dec 2007, 22:47:18.

Comment

Originally posted by dears View Post
                        ตอนนี้เล่นเป็น 2.0 ใช่ป่ะ ลองไล่ขึ้นเป็น 2.4 ดูงับ ว่ามันจะเป็นงัย (อันนี้มั่ว เอิ๊กกกก)
                        ตามนี้แหละครับ

Comment

ปรับตรงนั้นแหละจ้า ที่มันวุ่นๆอยู่ ลองดูของท่านมี 2.00A/2.00B/2.00D/2.40B/2.60A /3.00A/3.00B เหมือนกันไหม เพราะแต่ก่อนไม่มี A B D ตามหลังตัวเลข

ถ้ามี ใช้วิธีเลือกปรับยังไงจ๊ะ

Comment

Originally posted by naymong View Post
                            ปรับตรงนั้นแหละจ้า ที่มันวุ่นๆอยู่ ลองดูของท่านมี 2.00A/2.00B/2.00D/2.40B/2.60A /3.00A/3.00B เหมือนกันไหม เพราะแต่ก่อนไม่มี A B D ตามหลังตัวเลข

ถ้ามี ใช้วิธีเลือกปรับยังไงจ๊ะ
                            ของผมม่ายมี A B D ตามหลัง

Comment

อัพbios ครับ เมื่อก่อนก็ปรับ เป็น4:5 ไม่ได้ครับrun superpi32m ไม่ได้ไม่ผ่าน พออัพBios(ลองหาตามwebนอกดูครับ)ก็สามารถปรับได้ปรกติครับ run ผ่านครับ

Comment

Working...
                              X