overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: Call of Duty 4 มานผ่านยังไง

OverclockZone Member hate-bbb's Avatar

Cool Call of Duty 4 มานผ่านยังไง

ด่านที่พลางตัวแล้วเราต้องแบกเพื่อนที่บาดเจ็บไปว่างที่ใกล้ๆชิงช้าสวรรค์ แล้วก็มีเพื่อนมันวิ่งมาเป็นฝูง ตรงนี้มันผ่านยังไง

OverclockZone Member rsun's Avatar

ยิงไปเรื่อยๆครับ เดี๋ยวก็ผ่าน

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

ยิงไปเรื่อยๆ ครับทนหน่อย เด๊ยวจะมี ชนินุ๊คมารับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ตามข้างบน ^^ เนียน

OverclockZone Member

ด่านนี้ผมชอบมากเลย สนุกดี
    เอากัปตัน แม็ก(สั้นๆละกัน) ไปทิ้งไว้ที่หญ้าข้างๆชิงช้า มันจะมีจุดเหลืองๆ ให้เอาวางลงตรงนั้น เค้าจะช่วยเรายิงพวกรัสเชีย(แม่นโคตร) แต่เค้าจะให้เราเอาclaymoไปวางก่อนแล้วกด6 แล้วคลิ้ก ซ้ายวาง ดักทางเข้าที่ทหารจะเข้ามา วางไปจนหมดแล้ววิ่งขึ้นมาที่ชิงช้าพอก้มลงแอบ ทหารก็จะเริ่มบุก

Tip เล็กๆน้อยๆ
    1.ถ้าเราไม่ได้ฆ่าหมาที่กินศพในบ่อน้ำมันจะมาช่วยเราสู้กับทหาร แต่ถ้าทหารตายหมด มันจะวิ่งมาหาเรา (ส่วนมากตายก่อนจะวิ่งมาหาเรา)
    2. วางระเบิดclaymoควรวาง เป็นแนวทะแยง ไม่ควรวางใกล้กันเกินไป และควรว่างให้***งจากจุดที่มีกำแพง
    3.พอมีคอปเตอร์เอาทหารมาส่งเพิ่มให้วิ่งไปที่ต้นไม้ข้างๆ กัปตัน เอาต้นไม้บังไว้จุดนั้นจะถูกยิงได้ยากมากที่สุด

OverclockZone Member hate-bbb's Avatar

ยังไม่ผ่านเหมือนเดิมคับ พวกมันมาเยอะเหลือเกิน ติดอยู่นี่มาหลายวันแล้ว สงสัยอีกอย่างคับ ถ้าพวกมันโยนระเบิดใส่เรา เราจะเก็บระเบิดโยนไปที่อื่นได้ไหม แล้วต้องกดปุ้มอะไรคับ

OverclockZone Member auu1212's Avatar

ลองวิธีนี้ดูมั้ยครับ ให้สังเกตุตึกสุดท้ายที่เราออกมา (ตึกที่มีหมากินศพอยู่) พอเราพาหัวหน้าเราไปส่งที่แล้ว

ให้วิ่งกลับไปที่ทางที่เราออกมาจากตึกที่มีสระอะครับ แล้วเดินเลยไปทางขวา จะมีซอยอยู่ครับ เป็นซอยตัน แล้วทางมันจะแคบพอสมควร

ให้เอา claymore วางให้ทั่วทางเลยครับ มีทิปนิดหน่อยคือ ให้เอา c4 หย่อนไว้ตรงปากทางครับ(เดี๋ยวได้ใช้) แล้วเราก็ไปหลบที่ท้ายซอย หามุมหลบกระสุนนิดนึง

ทีนี้ก็ลุยเลยครับ เวลาศัตรูมามันจะมายืนเรียงหน้ากระดานกันเลยครับ(หวาน) บางตัวอาจโดนหัวหน้าเราส่องด้วยครับ หรือถ้าโดนยิงจนจอแดง ก็หลบ และไม่ต้องกลัวศัตรูจะมายิงซ้ำ เพราะเรามี claymore เหลือเฟือ

ที่นี้พอ ฮ.มารับ ทีนี้ละครับถ้ามีศัตรูเยอะจัด ก็กด C4 เลยครับ (ที่วางไว้ตอนแรก) แต่ถ้าไม่มีศัตรูแล้ว(ฆ่าหมด)ก็วิ่งไปเลยครับ สลับกับใช้ระเบิดแสง ก็น่าจะผ่านได้ไม่ยากครับ

ปล.ปัญหาของทริคนี้คือ คุณต้องหาซอยที่ว่านี้ให้เจอครับ ขอบอกถ้าใช้วิธีนี้ ด่านนี้หมูมากครับ โหมดยากสุด ผมก็ใช้วิธีนี้ผ่านครับ
    Last edited by auu1212; 20 Dec 2007 at 01:30:49.

รอบเดียวผ่านครับ วิ่งไปยิงไปจบเลย

OverclockZone Member ballnuclear's Avatar

หลบไปหลบมาครับ ยิงได้ก็ยิง

OverclockZone Member kerdyou's Avatar
    กรุงเทพ-พัทยา ไม่เคยหลับ ไม่เคยโกง

ส่วนผมนอนแอบหลังเพื่อนหันไปยิงทางชิงช้าทางเดียว นี่แหละครับชายชาติทหาร 55+ ด่านนี้มันมีทุกจังหวะของหัวใจจริงๆ ด่านนี้ CLASSIC มากครับ

OverclockZone Member EmBaSy's Avatar

สุ่มยิงไปเรื่อยๆ รอจนกว่า ฮ.จะมาช่วย

OverclockZone Member bikass07's Avatar
    รามอินทรา,ห้วยขวาง,ลาดพร้าว และทั่วกรุงเทพ

Quote Originally Posted by auu1212 View Post
    ลองวิธีนี้ดูมั้ยครับ ให้สังเกตุตึกสุดท้ายที่เราออกมา (ตึกที่มีหมากินศพอยู่) พอเราพาหัวหน้าเราไปส่งที่แล้ว

ให้วิ่งกลับไปที่ทางที่เราออกมาจากตึกที่มีสระอะครับ แล้วเดินเลยไปทางขวา จะมีซอยอยู่ครับ เป็นซอยตัน แล้วทางมันจะแคบพอสมควร

ให้เอา claymore วางให้ทั่วทางเลยครับ มีทิปนิดหน่อยคือ ให้เอา c4 หย่อนไว้ตรงปากทางครับ(เดี๋ยวได้ใช้) แล้วเราก็ไปหลบที่ท้ายซอย หามุมหลบกระสุนนิดนึง

ทีนี้ก็ลุยเลยครับ เวลาศัตรูมามันจะมายืนเรียงหน้ากระดานกันเลยครับ(หวาน) บางตัวอาจโดนหัวหน้าเราส่องด้วยครับ หรือถ้าโดนยิงจนจอแดง ก็หลบ และไม่ต้องกลัวศัตรูจะมายิงซ้ำ เพราะเรามี claymore เหลือเฟือ

ที่นี้พอ ฮ.มารับ ทีนี้ละครับถ้ามีศัตรูเยอะจัด ก็กด C4 เลยครับ (ที่วางไว้ตอนแรก) แต่ถ้าไม่มีศัตรูแล้ว(ฆ่าหมด)ก็วิ่งไปเลยครับ สลับกับใช้ระเบิดแสง ก็น่าจะผ่านได้ไม่ยากครับ

ปล.ปัญหาของทริคนี้คือ คุณต้องหาซอยที่ว่านี้ให้เจอครับ ขอบอกถ้าใช้วิธีนี้ ด่านนี้หมูมากครับ โหมดยากสุด ผมก็ใช้วิธีนี้ผ่านครับ
    เด๋วลองดูดีกว่า Tip นี้ มันจะ work แค่ไหน

ลองดูเวปนี้เลยแล้วกัน www.egc.in.th

OverclockZone Member earts's Avatar

ผมขอถามซักคำถามนะคับ ว่าผมเล่นเกมส์นี้ไปซัก 1 ชั่วโมงแล้วมันก็กะตุก
    แล้วก็ค้างผม restart แล้วภาพหน้าจอมันก็เป็นขนาด 800by600 แต่ผมปรับจอผมไว้ที่ 1152by864 ถ้ามีวิธีแก้ก็ pm มานะคับผมใช้การ์ดจอ HD 2600 XT DDR4

ทิ้งคนเจ็บไว้ที่เขาให้วางส่วนเราก็หนีมาอยู่ข้างหลังลาน(รถบั๊ม หรือเปล่าไม่ทันสังเกตุ)ยิงไปจนจะเอาตัวไม่รอดจนกว่าเครื่องจะมารับ แล้วค่อยกลับไปแบกคนเจ็บมาขึ้นเครื่อง

OverclockZone Member For Fun's Avatar

Quote Originally Posted by pencil View Post
    ทิ้งคนเจ็บไว้ที่เขาให้วางส่วนเราก็หนีมาอยู่ข้างหลังลาน(รถบั๊ม หรือเปล่าไม่ทันสังเกตุ)ยิงไปจนจะเอาตัวไม่รอดจนกว่าเครื่องจะมารับ แล้วค่อยกลับไปแบกคนเจ็บมาขึ้นเครื่อง
    555

ผมหลบอย่างเดียวเลย ให้หัวหน้ายิงเอา ไ้่ม่ไหวครับ มันมาเยอะมาก ยิงไม่ทัน

อ้อ อย่าลืมไปวางระิเบิดตรงที่กำลังเสริมของฝ่ายตรงข้ามจะเดินเข้ามานะครับ

OverclockZone Member nine8668's Avatar
    ม.หัวเฉียวบางนาตราดหรือลาดกระบัง

ยิงและหลบทิ้งหัวหน้าเลยครับไม่ต้องหว่งหัวหน้าหน้ายิงเก่งกว่าเราอีก5555เดี๋ยวก็มีฮอมารับ

OverclockZone Member azujiro's Avatar

เกมส์นี่สุดยอดมากครับ ด่านนี้ผมชอบมากเลย ยิงไปเรื่อยๆครับ ใช้รถเก่าให้เป็นประโยชน์ครับ ยิงรถให้ระเบิดครับ เทคนิคผม ลองดูครับไม่มีอะไรยากเกินความสามารถเราครับ

ยิงไปเรื่อย สกัดไว้ รอคนมารับ

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

สำหรับผมนะครับ
    พอวางเพื่อนเสร็จแล้ว ไม่ต้องไปทำอะไรทั้งสิ้น เดี๋ยวจะมีคนให้เรายิงน้อยนะครับ จะไม่มันเอา
    1. ให้หลบเข้าไปในตู้นะครับ (ขอเรียกว่าตู้แล้วกัน)ทางซ้ายมือหลังจากที่วางเพื่อนเสร็จแล้ว หันหน้ามาทางลานนะครับ
    2. ทีนี้เล่นส่องยิงระยะไกลอย่างเดียว ขอบอก มันสุดๆ
    3. ไม่ต้องกลัวระเบิดเพราะทำอะไรเราไม่ได้หรอก แต่ให้คอยขว้างระเบิดที่หล่นใกล้ๆเรา สังเกต จะมีรูปมือหยิบระเบิดนะครับ

แค่นี้ ท่านก้อผ่านแล้ว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks